ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง veolo4k และ cloud hd 1195 แสดงภาพจากHDDดีกว่ากันครับ(ทีวี4K)  (อ่าน 2330 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blue_agree

• *
ตามหัวข้อเลยครับ อยากถามผู้ที่ใช้มาแล้วทั้งสองรุ่น ว่าเราดูหนังผ่านHDD แสดงภาพในระดับ Full hd และ 4K (ใช้ทีวีแบบ4Kครับ) ภาพต่างกันมากมั้ยครับใครที่เคยใช้รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับขอบคุณครับ ผมเล่นทั้งแอพต่อเนต ดูหนังผ่านHDDพอๆกันครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ อยากถามผู้ที่ใช้มาแล้วทั้งสองรุ่น ว่าเราดูหนังผ่านHDD แสดงภาพในระดับ Full hd และ 4K (ใช้ทีวีแบบ4Kครับ) ภาพต่างกันมากมั้ยครับใครที่เคยใช้รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับขอบคุณครับ ผมเล่นทั้งแอพต่อเนต ดูหนังผ่านHDDพอๆกันครับ

ส่วนตัวคิดว่าภาพจาก CloudHD1195 ดีกว่าครับ ดูไฟล์หนังได้ดีกว่า เล่นแอพดูIPTV Youtube ได้ปกติ
Veolo4K แรงที่สุดตอนนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member

หนังผ่าน hdd เครื่อง cloud 1195 ภาพได้สวยกว่าค่ะ ความคมชัดของภาพ และสี จะเด่นกว่าค่ะ แต่ถ้าเน้นไปทาง app veolo4k แรงสุดแล้วตอนนี้ค่ะ

ออฟไลน์ Blue_agree

• *
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ