ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ king_kobra

• Flat TV member
  • *
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 05:13:51 pm »
magnet sa-4a + wharfedale Di 220 คู่นี้เหมาะสมไหมครับ ตั้งไว้ประมาณ 20,000 บาท หรือมีแบบไหนราคาน้อยกว่านี้ แนะนำหน่อยครับ

• *
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 09:02:37 pm »
 [คุก] [คุก]

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 07:54:47 am »
เงียบมากก  อัพๆๆครับ [ไม่พูด] [ไม่พูด]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 11:49:10 am »
ขนาดห้อง ?

ส่วนลำโพง   ขอให้ลองไปฟังดูอีกรอบ   ว่าใช่สิ่งที่ต้องการจริงๆหรือไม่ด้วยจร้า
เทียบกับ  ยี่ห้ออื่นๆ  ที่อื่นๆดูด้วยก็ดีจร้า

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 09:46:37 am »
ลองไปฟังที่ร้านดีกว่าว่าชอบเสียงแบบยี่ห้อไหน ต่างกันที่แนวเสียง แต่ส่วนตัวคิดว่า พวก nad หรือ cambridge หรือ marantz จะขายได้ง่ายกว่า และดูจากสเป็คแล้วทั้ง3ตัวนี้ได้กำลังขับที่สูงกว่านิดนึงด้วย

ออฟไลน์ buraphaboy

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:08:34 pm »
Whafedel ติดไปทางหนานุ่ม ...

จับกับ NAD ... หนาไปหน่อย แถมจะเฉื่อย
จับกับ Marantz ... มีเนื้ออยู่หน่อย ฟังสบาย
จับกับ Cambridge ... โปร่งๆ สบายๆ

ส่วนตัว มองไปที่ Cambridge นะ แต่อย่างว่า สไตล์การฟังเพลงของผม กับ ของคุณ ไม่เหมือนกัน คิดแทนกันไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 09:05:51 am »
Whafedel ติดไปทางหนานุ่ม ...

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿