ผู้เขียน หัวข้อ: ----------- รบกวนสอบถามปัญหา LG 55LW6500 ครับ-------------  (อ่าน 2030 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalchaiya

• *
----------- รบกวนสอบถามปัญหา LG 55LW6500 ครับ-------------
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 06:03:25 pm »
น้องใหม่รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้ทีวี  LG 55LW6500 มาตั้งแต่ปี 2012(หมดอายุรับประกันเรียบร้อยแล้ว)  ใช้ได้ดีตลอด ไม่พบปัญหาอะไรเลย พอดี 2 วันที่ผ่านมาเปิดชมทีวีอยู่ดีๆ ประมาณ 5 นาที (จาน P้SI HD) สัญญาณทีวีก็ตัดโดยแจ้งว่า no signal ทั้งที่ก่อนก็เป็นเมนูภาษาไทย(ไม่มีสัญญาณ) โดยทีวีไม่ดับและกล่อง PSI ก็ทำงานปกติ ผมเลยลองย้าย input ไป HDMI ใหม่ ก็ชมได้ปกติ ผมก็เข้าเมนูปรับภาษาเป็นภาษาไทยอีกครั้ง แต่อีกสักครู่ก็ no signal อีก ลองเข้า input ใหม่ก็ไม่ได้อีก ส่วน input ที่ต่อไว้กับเครื่องเล่น HD Player ก็มองไม่เห็นเหมือนกัน ผมเลยทิ้งไว้และมาเปิดวันนี้ ก็ใช้ได้อีกประมาณ 5 นาที แล้วก็ตัด no signal อีก เลยรบกวนสอบถามผู้รู้ว่าเกิดจากสาเหตุไหนและควรแก้ไขยังงัยครับ (ใช้งานไม่หนักมาก ดูหนังสัปดาห์ละ 2 เรื่อง ทีวีดูเฉพาะข่าวกีฬาช่วงเช้า)  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kalchaiya

• *
Re: ----------- รบกวนสอบถามปัญหา LG 55LW6500 ครับ-------------
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 03:05:09 pm »
มีท่านใดพอจะทราบบ้างรึปล่าวครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
Re: ----------- รบกวนสอบถามปัญหา LG 55LW6500 ครับ-------------
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 06:15:04 am »
 [ปาดเหงื่อ]