ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับว่า...พี่ๆน้องๆใช้เวลากับห้องดูหนัง-ฟังเพลงของคุณวันละกี่ชม.?  (อ่าน 2054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่าผู้ชายอย่างเรา....อุตส่าห์เนรมิตรห้องที่บ้านเอาไว้ดูหนัง-ฟังเพลง แต่เอาเข้าจริงๆ งานเยอะ ต้องตื่นเช้าไปส่ง-รับลูก กลับมาสอนการบ้านลูก เคลียร์งานและเอกสาร ทุกวันกว่าจะเสร็จก็ปาเข้าไป 5 ทุ่ม  สุดท้ายผมมีเวลา 1 ชม./วัน เพราะเที่ยงคืนต้องพักผ่อนใช้พลังานวันพรุ่งนี้ทำงาน

ผมเลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่า มีเวลากับห้องสวรรค์ในบ้านวันละกี่ ชม. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2015, 01:25:42 pm โดย Peach_9 »

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
จ-ศ ประมาณ 2ชั่วโมง
เสาร์-อาทิตย์ เกือบทั้งวัน นั่งเล่น ps4 ดูหนัง ส่วนใหญ่เปิดฟัง วิทยุทั้งวัน

ออฟไลน์ Tongkrab

• Flat TV member
  • *
  • Hello
ของผมทุกวันครับ เพราะยังโสดอยู่(37แล้วฮะปีนี้) ผมลากที่นอนไปนอนในห้องดูหนังฟังเพลงเลยครับ เหตุผลนึงเพราะว่าห้องนี้ติดแอร์ ห้องนอนไม่ได้ติดแอร์ เลยมาสิงอยู่ในห้องโฮมเทียเตอร์ซะงั้น ดูข่าว ซีรีย์ ก็เปิดดูกะโปรเจคเตอร์เลย(เสียดายอายุหลอดเหมือนกัน) แต่มีโครงการจะย้ายออกไปเร็วๆนี้้ล่ะครับ จะสั่งเก้าอี้รีไคลเนอร์มาไว้ในห้องโฮมกะแอร์มาติดห้องนอน ทำให้เป็นสัดเป็นส่วนล่ะฮะ

สำหรับผม การเข้าห้องนี้คือการพักผ่อนอย่างแท้จริง ไม่ว่าจะปวดหัว หรือเครียดจากเรื่องอะไรมา หายเป็นปลิดทิ้งครับ อนาคตจะหาแอมป์หลอดไฮเอนด์ซักตัวมาประจำการในห้อง ไว้ฟังแบบผ่อนคลายครับ

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
ของผมทุกวันครับ เพราะยังโสดอยู่(37แล้วฮะปีนี้) ผมลากที่นอนไปนอนในห้องดูหนังฟังเพลงเลยครับ เหตุผลนึงเพราะว่าห้องนี้ติดแอร์ ห้องนอนไม่ได้ติดแอร์ เลยมาสิงอยู่ในห้องโฮมเทียเตอร์ซะงั้น ดูข่าว ซีรีย์ ก็เปิดดูกะโปรเจคเตอร์เลย(เสียดายอายุหลอดเหมือนกัน) แต่มีโครงการจะย้ายออกไปเร็วๆนี้้ล่ะครับ จะสั่งเก้าอี้รีไคลเนอร์มาไว้ในห้องโฮมกะแอร์มาติดห้องนอน ทำให้เป็นสัดเป็นส่วนล่ะฮะ

สำหรับผม การเข้าห้องนี้คือการพักผ่อนอย่างแท้จริง ไม่ว่าจะปวดหัว หรือเครียดจากเรื่องอะไรมา หายเป็นปลิดทิ้งครับ อนาคตจะหาแอมป์หลอดไฮเอนด์ซักตัวมาประจำการในห้อง ไว้ฟังแบบผ่อนคลายครับ

ถ้าจะผ่อนคลายต้องหาสาวมานั่งฟังเพลงเป็นเพื่อนด้วยะนครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
เวลาพักผ่อนดูหนังฟังเพลงจริงๆ เสาร์ อาทิตย์ ก็เหลือๆ แล้วครับ

ออฟไลน์ brutus

ช่วงเย็นๆครับ ตอนลูกทำการบ้าน ผมจะไม่ให้เขาดู True Vision แต่จะมาเปิดเพลงฟังแทน รอจนเขาทำการบ้านเสร็จ จึงจะให้เขามาดู TV ได้

ออฟไลน์ nirun_-

• line ; nirun145
ผมฟังทุกวันไม่เคยเบื่อ มา2-3ปีแล้วครับ
ตอนนี้ก็ฟังก่อนไปทำงาน สายทุกวัน

ออฟไลน์ ronnawut

ฟังสามทุ่ม เลิกเที่ยงคืน อัด jazz สารพัดแบบ ยาวปายย ตบสุดท้ายก่อนนอนล้างหูด้วย new age ลอยๆฝันดีครับ. ยิ่งดึกยิ่งไพเราะ มันสงัดเงียบ