ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเสียงไม่ค่อยออกของ Cengrand 5i 380 gold เพิ่งซื้อมาใหม่เสียงไม่ค่อยออก  (อ่าน 1814 ครั้ง)

ออฟไลน์ addpp

• *
ผมเพิ่งซื้อ Cen grand 5i 380 Gold มาผมสงสัยว่าทำไมเวลามาเปิดแล้วเสียงมันถึงออกมาทึบๆ ไม่เปิดเหมือนเล่นจากแผ่น บลูเลย์ เครื่องเล่นบลูเลย์ผมใช้ Pioneer LX54 เสียงนี่ผมชอบมากแต่พอมาเจอ Cen grand มันไม่ใช่มาตรฐานของบลูเลย์เลย รีซิฟเวอร์ผมใช้ yamaha 3067 อดีตตัวท็อบของยามาฮ่า หรือว่ามันยังไม่พ้นเบิร์นครับ เหมือนกับว่าเสียงจากลำโพงหน้าไม่ค่อยออก ออกแต่เซ็นเตอร์ และผมเปิดกับ Fullrip ทุกเรื่องครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ช่วยถ่าย  หน้า Set up Audio  ของท่านให้ดูด้วยได้ไหมครับ

แล้วการเลียบสายเสียง  ลองแทนช่องเดียวกัน  ปรับเหมือนๆกันกับไพโอเนียร์ แล้วหรือยังครับ

ออฟไลน์ addpp

• *
เสียงเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับ มันน่าจะยังไม่พ้นช่วงเบิร์นอิน แต่ยังออกทึบๆ อยู่เช่นฉากระเบิดเสียงมันไม่ออกมาสุดเสียงเหมือนมันไปอั้นอยู่ช่วงปลายเสียง ผมอยากได้แบบ ตูมมมมมมมมมม     แต่ปัจจุบันมันได้ ตูมมมม