ผู้เขียน หัวข้อ: ซับ yamaha yht299 ดังบ้างไม่ดังบ้างครับ แก้ยังไงครับ  (อ่าน 876 ครั้ง)

ออฟไลน์ zoroyo

• Flat TV member
  • *
ซื้อมาประมาณสองปีแล้วครับ แรกๆก็ติดปกติส่วนมากจะเปิดใช้เวลาดูหนังถ้าดูทีวีธรรมดาจะไม่ได้เปิดหล้งๆมาไม่มีเวลาดูไม่ค่อยได้ใช้ พอมาใช้ตอนนี้เปิดครั้งแรกจะไม่ทำงานเลยต้องเปิดเสียงดังๆละไปเร่งปรับเสียงหลังตัวซับให้ดังๆมันถึงจะทำงานแล้วก็ผ่อนลง พอเพลงที่เปิดจบจะเปลี่ยนเพลง เพลงใหม่ขึ้นบ้างทีมันก็ไม่ทำงานอีก .ต้องไปเร่งเสียงให้มันดังๆเหมือนเดิมค่อยทำงาน แก่ยังไงครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ซับ yamaha yht299 ดังบ้างไม่ดังบ้างครับ แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 01:10:04 pm »
...เปิด Menu เข้าไปตรวจสอบค่า Audio มีการเปลี่ยนค่าไปจากเดิมหรือไม่ ถ้าจำไม่ได้ลองเปลี่ยนค่าแล้ว Test เสียงดู