ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้ที่เคยใช้ชิปทั้ง 2 ตัวครับ(Realtek & Sigma)  (อ่าน 2434 ครั้ง)

ออฟไลน์ agt83004

• Flat TV member
  • *
พอดีเมื่อก่อนผมใช้ Dune 303 แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Egreat R200s ซึ่งผมมีความรู้สึกว่าเสียงสู้ Dune ไม่ได้ทั้งที่ดูหนังเรื่องเดียวกัน System เดียวกัน
- ไม่ทราบผมคิดไปเองรึป่าว หรือมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ ครับ
- อยากฟังประสบการณ์ของหลายๆ ท่านที่เคยใช้ HD PLAYER ที่ใช้ชิปทั้ง 2 ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ Thanet007

• *
Re: รบกวนถามผู้ที่เคยใช้ชิปทั้ง 2 ตัวครับ(Realtek & Sigma)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 06:41:28 am »
 [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2015, 06:23:16 pm โดย Thanet007 »

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
Re: รบกวนถามผู้ที่เคยใช้ชิปทั้ง 2 ตัวครับ(Realtek & Sigma)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 10:13:55 am »
ขอบคุณพี่ๆ มากครับ [ปลื่ม]
 [โขก] สงสัยผมคงคิดมากไปเอง 555

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 11:36:36 am »
ต่างจริงๆครับ ต่างแบบรู้สึกได้ชัดเจน ซิกม่าภาพและเสียงดีกว่าแบบรู้สึกได้ ...

ปล.ขออณุญาตใช้ภาพเก่านะครับ ตอนนี้หันมาเล่น htpc

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 12:04:04 pm »
ต่างจริงๆครับ ต่างแบบรู้สึกได้ชัดเจน ซิกม่าภาพและเสียงดีกว่าแบบรู้สึกได้ ...

ปล.ขออณุญาตใช้ภาพเก่านะครับ ตอนนี้หันมาเล่น htpc

เหมือนผมเลยครับพี่ โดยเฉพาะเรื่องเสียง ผลรู้สึกได้เลย แต่ชิพของ Marvell ยังไม่เคยลองนะครับ
ปล.Dune ของพี่มีปัญหาเรื่องความร้อนบ้างรึป่าวครับ เพราะ 303d ของผมดูหนังแค่เรื่องเดียว ร้อนจนดับไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2015, 12:05:53 pm โดย agt83004 »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 01:08:34 pm »

เหมือนผมเลยครับพี่ โดยเฉพาะเรื่องเสียง ผลรู้สึกได้เลย แต่ชิพของ Marvell ยังไม่เคยลองนะครับ
ปล.Dune ของพี่มีปัญหาเรื่องความร้อนบ้างรึป่าวครับ เพราะ 303d ของผมดูหนังแค่เรื่องเดียว ร้อนจนดับไปเลย

ดูนกล่องเล็กๆ  ชอบตีลังกาหงายท้อง  ให้แผ่นเหล็กด้านล่าง   มันระบายความร้อนของชิบออกไปสู่อากาศครับ   ช่วยได้แยะเลย

อีกอย่างก็คือ  หากแยกจ่ายไฟ  ให้เครื่อง    ส่วนฮาร์ดดิสก์ มันดึงไฟ  เราก็ใช้แบบแยกจ่ายไฟ...............ก็จะไม่มีปัญหากระแสไฟไม่พอ...........ได้ภาพเสียงดีขึ้นอีกหน่อยด้วยจร้า

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 05:36:49 pm »

ดูนกล่องเล็กๆ  ชอบตีลังกาหงายท้อง  ให้แผ่นเหล็กด้านล่าง   มันระบายความร้อนของชิบออกไปสู่อากาศครับ   ช่วยได้แยะเลย

อีกอย่างก็คือ  หากแยกจ่ายไฟ  ให้เครื่อง    ส่วนฮาร์ดดิสก์ มันดึงไฟ  เราก็ใช้แบบแยกจ่ายไฟ...............ก็จะไม่มีปัญหากระแสไฟไม่พอ...........ได้ภาพเสียงดีขึ้นอีกหน่อยด้วยจร้า

สงสัยต้องกลับไปเล่น Dune อีกทีซะแว้วววครับ  [หื่น]