ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม เรื่อง Samsung Smart TV แอป youtube เวลาค้นหาชื่อ เป็นภาษาไทยไม่ได้  (อ่าน 4614 ครั้ง)

ออฟไลน์ asics14

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 11:25:15 am โดย asics14 »

ออฟไลน์ 9toy

• Flat TV member
  • *
[โย่ว]

ถ้าข้อมูลที่ผมมีตอนนี้ Smart TV ทุกรุ่นในไทย App Youtube จะคีย์ภาษาไทยไม่ได้ครับ ต้องใช้ Smart phone ค้น Yourube แล้วส่งไปให้ TV เล่น

แต่ปี 2015 นี้มี Android TV ออกมาหลายี่ห้อ ความสามารถนี้คงน่าจะทำได้แล้ว
แต่ส่วนตัวผมใช้กล่อง Android TV ครับ   [yes]

ออฟไลน์ sblass15

• *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ Panwad

• Flat TV member
  • *
 [ปลื่ม]
[โย่ว]

ถ้าข้อมูลที่ผมมีตอนนี้ Smart TV ทุกรุ่นในไทย App Youtube จะคีย์ภาษาไทยไม่ได้ครับ ต้องใช้ Smart phone ค้น Yourube แล้วส่งไปให้ TV เล่น

แต่ปี 2015 นี้มี Android TV ออกมาหลายี่ห้อ ความสามารถนี้คงน่าจะทำได้แล้ว
แต่ส่วนตัวผมใช้กล่อง Android TV ครับ   [yes]