ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )  (อ่าน 11348 ครั้ง)

ออฟไลน์ playboy25

• LCD TV member
  • **
ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 04:17:04 pm »
 อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ขาดแต่กล่อง มีใบรับประกัน เป็นของใหม่ แต่ขายราคามือสองเพียง 34.800 บาท โทร+ไลน์ 089-4496806 ( ขอย้ำว่าของใหม่จริง ถ้าไม่ใหม่ไม่ต้องเอาไปครับ ) ( ของอยู่ภายในหมู่บ้านเศรษฐกิจ เยื้องบิ๊กซีเพชรเกษม ซอย 102 เขตบางแค )

( ขณะนี้ติดจอง 2 คิว ครับ ) 3 คิวแล้วครับ * 3030 โดนอุ้มไปแล้วครับ ขอบคุณ LCD tv thailand เอื้อเฟื้อพื้นที่ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 10:38:23 pm โดย playboy25 »

ออฟไลน์ teenoishop

• Edge LED TV member
Re: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 04:28:44 pm »
สนใจครับ ยุที่ไหนครับ  [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ eddy wong

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 04:48:29 pm »
จองเลยครับ ส่งรายละเอียดมาเลยครับ ไอดี ไลน 0869839858

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 05:12:50 pm »
  ( ขณะนี้มี 3 คิวแล้วดรับ )

ออฟไลน์ Arin2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 05:22:09 pm »

ออฟไลน์ teenoishop

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 05:26:23 pm โดย teenoishop »

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 06:11:37 pm »
เห็นราคาแทบถลาเข้าใส่ ............ แต่เปลี่ยนใจ  ปูเสื่อรอด้วยคนคับ

ออฟไลน์ manee1970

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 08:05:31 pm »
ตรวจสอบกันดีๆนะครับ user เก่าคือ "chaiwat Bangkea" ย้อมแมวขายของและปั่นราคา สืบเอาจากกระทู้เก่าดูนะ ตอนนี้มาสร้าง user ใหม่

ลองอ่านจากกระทู้นี้ดู http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=103594.0

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 08:50:14 pm »
บังเอิญผมเอะใจตรงอยู่บางแค เลยลองเทียบเบอร์โทรพบว่าคนเดียวกัน เขามีอีกเบอร์ด้วยนะ ว่าจะเลิกพูดแล้วเพราะเคยไปดูในเฟสเขา มันค้านกับพฤติกรรม ผมสับสนในตัวเขาจิงๆ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=149238.0

ออฟไลน์ ampfine

• **
Re: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:56:27 am »
ของดี ราคาโดน ขอให้ขายดิบ ขายดีมีของราคาถูกๆมาขายบ่อยๆนะครับ

Re: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 06:26:21 am »
ใครซื้อสินค้าอะไรไปในราคาผิดปกติไป ผมแนะนำให้ นำใบรับประกันหรือ S/N Number ไปตรวจสอบกับศูนย์ดูนะครับ หลายปีก่อน ผมมีกรณีสินค้า AVR จากค่ายนึง ยังไม่แกะกล่องมาออกไปในราคาถูกมาก มีผู้ซื้อไปโทรไปถามศุนย์ ได้รับคำตอบว่า "สินค้ารหัสนี้ ยังไม่ได้ถูกจำหน่ายออกจากคลังสินค้า ไม่ทราบว่าได้มายังไง" ต่อมาได้มีการแจ้งความและสืบสวน จนทราบว่าสินค้าถูกพนักงานขโมยออกมาขายเป็นจะนวนมากโดยไประบายของไว้ที่โรงจำนำแห่งหนึง และมีพ่อค้ามือสองไปรับของมาอีกทอด

ออฟไลน์ Rdex

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:17:16 pm »
ของถูกก็ต้องเช็คให้ดี ตามประสามือสอง
โทษพ่อค้าได้ไง อาชีพเค๊า ทีพวกเปิดร้านขายของใหม่แต่ห่วย
ขอเปลี่ยนไม่ให้ ใช้แล้ววันเดียวขาย นั่นก็ต้องช่วยกันประนาม
ไม่ได้บอกว่าร้านไหน ไม่ต้องมาถาม ถ้าอยู่ในนี้นานก็ต้องรู้เอง

ออฟไลน์ zeal09

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:27:24 pm »
ผมว่าเป็นพ่อค้าไม่ผิดหรอกครับ ขอแค่มีความจริงใจ อะไรไม่ดีอะไรเสีย ก็บอกกันตรงๆราคานี้รับได้ไหมถ้าได้ก็จบอย่าหมกเม็ด แต่ที่รับไม่ได้คือโทรไปต่อราคาบอกว่าไม่มีเงินบ้าง มีงบแค่นี้บ้าง เพิ่งเริ่มเล่นบ้าง ขอแบ่งไปใช้บ้าง แล้วต่อหนักๆแถมให้ไปส่งให้(เหมือนที่ผมเจอ) ผ่านไปสองวันหลังยังไม่ทันเย็น มาลงขายบวกไป 3 4 5 พัน อันนี้รับไม่ได้จริงๆ  [แทง] [เขย่า]

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 01:21:13 pm »
คนที่ซื้อของมือสองไปในขณะที่ เพื่อนๆสมาชิกได้เตือนในเรื่องใดเรื่องหนึ่งแล้วคุณไม่เชืีอ เมื่อสินค้ามีปัญหาก็อย่ามาเรียกร้องอะไรนะ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 01:49:34 pm »
ของถูกก็ต้องเช็คให้ดี ตามประสามือสอง
โทษพ่อค้าได้ไง อาชีพเค๊า ทีพวกเปิดร้านขายของใหม่แต่ห่วย
ขอเปลี่ยนไม่ให้ ใช้แล้ววันเดียวขาย นั่นก็ต้องช่วยกันประนาม
ไม่ได้บอกว่าร้านไหน ไม่ต้องมาถาม ถ้าอยู่ในนี้นานก็ต้องรู้เอง

คงไม่ได้โทษใครหรอกครับ เพราะบางทีพ่อค้าก็ไม่รู้ที่มาที่ไปเหมือนกัน คือใครเอามาขายเห็นว่าทำกำไรได้ก็รับซื้อไว้ ส่วนใครซื้อไปถ้าไม่มีปัญหาก็โชคดี ได้ของดีราคาถูก

สินค้ามือสองมันมีความเสี่ยงที่แลกมาด้วยราคาที่ถูกจนหลายคนยอมที่จะเสี่ยงแบบหลับหูหลับตายอมวัดดวง แต่กรณีเสี่ยงแล้วไม่เกี่ยงข้องกับเรื่องผิดกฎหมายก็ไม่เป็นไร เช่นเสียก็ส่งซ่อม แต่ถ้าเจอเคสแบบที่ผมเล่าให้ฟัง จะเสียทั้งเงินและเวลานะครับ ของถูกยึดคืน วิ่งขึ้นโรงขึ้นศาลหลายรอบนี่ไม่สนุกแน่ เจ้าของเว็บพาลซวยไปด้วย เพราะเว็บจะต้องถูกตรวจสอบย้อนหลัง Admin ต้องถูกกันไว้เป็นพยานในฐานะผู้ใ้ห้บริการ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 03:40:30 pm »
สำหรับผมแล้วไม่หลับหูหลับตาครับ ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปของสินค้า ผมไม่เอาด้วยครับ อายุมากแล้ว ข้อหารับของโจรมันหนักเกินสำหรับผม เพราะฉะนั้น สินค้าทุกตัวของผมได้มาอย่างสะอาดบริสุทธิ์ครับ ไม่ได้ไปลักขโมยเขามา หรือรับซื้อของโจร กรณีที่คุณว่าสินค้าค่ายหนึ่งถูกพนักงานขโมยออกมา ก็อาจเป็นได้ ความเป็นไปได้อาจจะมี แต่ก็เป็นเปอร์เซ็นที่น้อยมาก ยิ่งเป็นบริษัทใหญ่ๆอย่างสยามยามาฮ่าแล้ว ยากมากครับ เพราะระบบป้องกันและความปลอดภัยเขาดีมาก กล้องวงจรปิดมีทุกจุดในโกดังสินค้า สินค้าทุกตัวออกจากโกดังจะต้องมีเอกสารอย่างถูกต้อง ครบถ้วน รถทุกคันออกจากโกดังสินค้า จะต้องผ่านการตรวจอย่างละเอียดจาก (รปภ.) แม้แต่รถของพนักงานเองก็ไม่ยกเว้น ฉะนั้น AVR YAMAHA ที่ผมลงขาย พูดได้คำเดียว ไม่ต้องหว่งครับ ส่วนกรณีที่ผมได้ของมาราคาถูก เหตุผลอะไร ? ผมคงไม่จำเป็นบอกทุกคนนะครับ  ( จากพ่อค้าสมัครเล่น )

ออฟไลน์ Rdex

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:17:59 pm »
ผมคนนึงละที่ไม่รังเกียจพ่อค้า เพราะเจอมากะตัวขายลำโพง แอมป์  HDD
คนที่จะซื้อไปใช้จะคิดว่าเราขายของเสียหรืออะไร(เข้าใจอยู่) ส่งเมลถามอยู่นั่นแหละ
บางครั้งก็มัดจำห้าร้อย แล้วก็ผัดว่าจะเอาแต่ไม่เอาซะที
ถ้าเป็นพ่อค้ามาดูเร็ว ซื้อเงินสด ดูของเป็น ถึงต่อแต่ก็อยู่ที่เราจะขายได้มั้ย
แล้วพ่อค้าที่ขายของใหม่แต่ถูกกว่าห้างนี่ ผมก็เคยเจอสองครั้งที่พอพ้นปีก็เสีย
ใบประกันบางทีก็รันไปแล้ว เสียก่อนปีก็เคลมไม่ได้
ล่าสุดซื้อกล่องทีวีดิจิตอลของใหม่ถูกกว่าห้าง
ส่งมาไม่มีใบรับประกัน พอถามไปบอกมีปัญหาเคลมกับบริษัทได้อยู่แล้ว
พอถามไปที่บริษัทว่าไม่มีใบ เค๊าคาดคั้นถามเราใหญ่ว่าซ์้อที่ไหน
กำลังหาตัวอยู่ ทุกวันนี้เราเห็นก็ยังขายอยู่ก็ไม่รู้เค๊าเอามาได้
ยังไงไม่มีใบรับประกันแต่บริษัทก็ไม่เห็นทำอะไรเค๊าเลย
แล้วคนที่ซื้อของจากพ่อค้าบางแคมี มาต่อว่าบ้างมั้ย
แสดงตัวแล้วเล่าให้ฟังบ้าง อย่างร้านที่อ่อนนุชนั่นย้อมแมวคนซื้อออกมาด่า
จนคนส่วนใหญ่ที่เค๊าไม่รู้จะได้รู้บ้าง

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:33:18 pm »
สำหรับผมแล้วไม่หลับหูหลับตาครับ ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปของสินค้า ผมไม่เอาด้วยครับ อายุมากแล้ว ข้อหารับของโจรมันหนักเกินสำหรับผม เพราะฉะนั้น สินค้าทุกตัวของผมได้มาอย่างสะอาดบริสุทธิ์ครับ ไม่ได้ไปลักขโมยเขามา หรือรับซื้อของโจร กรณีที่คุณว่าสินค้าค่ายหนึ่งถูกพนักงานขโมยออกมา ก็อาจเป็นได้ ความเป็นไปได้อาจจะมี แต่ก็เป็นเปอร์เซ็นที่น้อยมาก ยิ่งเป็นบริษัทใหญ่ๆอย่างสยามยามาฮ่าแล้ว ยากมากครับ เพราะระบบป้องกันและความปลอดภัยเขาดีมาก กล้องวงจรปิดมีทุกจุดในโกดังสินค้า สินค้าทุกตัวออกจากโกดังจะต้องมีเอกสารอย่างถูกต้อง ครบถ้วน รถทุกคันออกจากโกดังสินค้า จะต้องผ่านการตรวจอย่างละเอียดจาก (รปภ.) แม้แต่รถของพนักงานเองก็ไม่ยกเว้น ฉะนั้น AVR YAMAHA ที่ผมลงขาย พูดได้คำเดียว ไม่ต้องหว่งครับ ส่วนกรณีที่ผมได้ของมาราคาถูก เหตุผลอะไร ? ผมคงไม่จำเป็นบอกทุกคนนะครับ  ( จากพ่อค้าสมัครเล่น )

ระดับนี้ไม่ใช่พ่อค้าสมัครเล่นแล้วครับ เรียกมืออาชีพได้แล้วซื้อๆขายๆแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 12:13:49 pm โดย tont_kub »