ผู้เขียน หัวข้อ: ◄◄◄====หาร้านซ่่อม AVR ONKYO แถว อ.เมือง นนทบุรี ครับ ===►►►  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
AVR ONKYO 706

อาการมันคือ เปิดแล้วไฟไม่เข้าครับ เบื้องต้นผมถอดฟิวส์มาเช็คแล้ว ไม่ขาดครับ

ก่อนหน้านี้ 3 รอบแล้วที่ยกไปฝากซ่อมที่ poewerbye ซึ่งเขาบอกรับฝากส่งเครื่องซ่อมกะศูนย์

ผมสงสัยว่าเขาซ่อมช่างศุนย์จริงเหรอ และสงสัยว่าทุุกๆครั้งที่ส่งซ่อม (รอ 1 เดือนอย่างต่ำ) พอรับเครื่องกลับมา

เขาบอกประกันการซ่อม 3 เดือน พอครบ 3 เดือนได้ไม่กี่วัน พังสะงั้น คือเป็นแบบนี้ 3 ครั้งแล้ว ผมสงสัยว่า ช่างมันวางยาได้มั้ยอ่ะ

คือประมาณว่า ใช้ได้แค่นี้ๆๆๆมันต้องพัง  เพราะผมเอาไปซ่อมครั้งล่าสุด ค่าซ่อม 3 พันกว่า คือเอากลับมาได้ 3 เดือนเศษ ก็พัง

อะไรมันจะเป๊ะเวอร์ ทั้ง 3 รอบขนาดนี้....บ่นพอแล้วครับ มาเข้าเรื่องอาการเครื่องดีกว่า

อาการมันคือ ก่อนหน้านั้นวันเดียว ตอนเช้า ยังเปิดเพลงฟังอยู่เลยครับ พอวันถัดมา จะเปิดดูหนัง ไฟไม่เข้าสะงั้น

สายไฟที่เสียบ ลองเอาไขควงวัดไฟ แตะดูตรงที่มันเสียบหลังเครื่องไฟก็เข้านะครับ ผมนี่ งง มากๆเลย

อาการแบบนี้ พอจะมีช่างแถวๆนนทบุรี รับพิจารณามั้ยครับ

ไลน์ผม edition69

เครื่องรุ่นนี่ครับ http://www.onkyousa.com/Products/model.php?m=TX-SR706&class=Receiver

ออฟไลน์ phachok

• Flat TV member
  • *
Re: ◄◄◄====หาร้านซ่่อม AVR ONKYO แถว อ.เมือง นนทบุรี ครับ ===►►►
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:50:50 pm »

เห็นเครื่องในแล้วจะเป็นลม 

แนะนำส่งศูนย์ดีกว่าครับ  อาการแบบนี้อาจเป็นที่แผงดิจิตอล  ต้องใช้สโคปวัดสัญญาณการกินกระแส

งานยาวครับ  [ร้องไห้]