ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ HD Player ที่มี Analog Output 5.1 หน่อยครับ  (อ่าน 2604 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miata

• Flat TV member
  • *
แนะนำ HD Player ที่มี Analog Output 5.1 หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 08:36:59 pm »
ผมใช้ PlayOn HD รุ่นแรกอยู่ ยังใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

วันก่อนญาติมาที่บ้าน เห็นแล้วเค้าอยากได้ HD Player มั่ง
แต่ AV Reciever เค้าไม่มีตัวถอดรหัส มีแต่ Input เป็น Analog 5.1 Channel
(ปกติเค้าเล่น DVD ที่มีตัวถอดรหัสในตัวอยู่)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ขอแบบราคาไม่แรง
ไม่ต้องภาพเสียงแจ่มมากก็ได้  แต่ขอให้เล่นไฟล์ได้หลากหลายแลพอ่าซับไทยไม่มีปัญหา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: แนะนำ HD Player ที่มี Analog Output 5.1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 08:45:37 pm »
ถูกสุดที่มีขาย.......ตอนนี้น่าจะเป็น  Cengrand 5i-380 จร้า

หรือหามือสอง  รุ่นเก่ากว่า  5i-360  ก็จะถูกลงอีกหลายพันบาท

หรือไม่ก็ดูน รุ่นเก่า Base3.0 , Prime3.0 , MAX ,DUo"""""""นานๆโผล่ที

ออฟไลน์ Miata

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำ HD Player ที่มี Analog Output 5.1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:51:05 am »
เข้าไปดูตัวที่แนะนำมาแล้วครับ    ราคาแรงไปจริงๆ   [โขก]

ซักไม่เกิน 5,000 มั๊ยครับ  [ปลื่ม]

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 11:00:49 am »
เข้าไปดูตัวที่แนะนำมาแล้วครับ    ราคาแรงไปจริงๆ   [โขก]

ซักไม่เกิน 5,000 มั๊ยครับ  [ปลื่ม]

5-6k  Used = 5i-360 ครับ  ถ้ามีคนปล่อย

Dune ก็ราคาใกล้เคียงนี้แหละครับ  ถ้ามีคนปล่อย........

ออฟไลน์ KING HIFI

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 06:50:48 pm »
ง่ายกว่ามั้ยครับถ้าไม่ซีเรียสเสียง HD ตัวดีโค้ดเข้าท่ากว่าน่ะเลือก HDBOX ได้หลากหลายกว่าในราคาถูกกว่ากันบาน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 06:07:49 am »
ง่ายกว่ามั้ยครับถ้าไม่ซีเรียสเสียง HD ตัวดีโค้ดเข้าท่ากว่าน่ะเลือก HDBOX ได้หลากหลายกว่าในราคาถูกกว่ากันบาน

Hd analog out มักเป็นรุ่นสูงๆ. ให้คุณพภาพดีทั้งภาพ/เสียงด้วยสิครับทั่น [คิคิ]