ผู้เขียน หัวข้อ: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 223227 ครั้ง)

ออฟไลน์ MarnBurapha

• Flat TV member
  • *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 03:16:06 pm »
อยากทราบการตั้งค่าสีของ ps43d490 หน่อยครับ
และการตั้งค่าอื่นๆ ที่ควรจะตั้งครับ เพิ่งซื้อทีวีใหม่ยังไม่ค่อยชำนาญครับ

ส่วนมากใช้ดุทีวีและดูหนังครับ

อันนี้เป็นค่าที่ทางเว็ปได้รีวิวและปรับค่าให้ได้ตามมาตราฐาน ISF นะครับ

เรียนถามท่าน XTA ครับ ค่าเหล่านี้ ใช้ได้กับ PS43D450 ไหมครับ จะได้ไปปรับให้ดูดีขึ้นบ้างครับ

ออฟไลน์ loso2

• *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:28:14 pm »
50" PS-50C7000 ต่ออินเตอร์เน็ตผ่านสายแลน(แชร์ผ่านโน็ตบุ๊คwin 7) ไม่ผ่านครับติดบรรทัด 2 (IP Address,subnet,Gateway,DNS Server)
พอลองกำหนดเอง(ไม่ได้ใช้ออโต้) ก็ติดGateway Ping (ไม่รู้อาจกำหนดค่าผิดครับ)
อยากทราบค่าเซ็ตให้เล่นได้อ่ะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
ป.ล.โน็ตบุ๊ครับไวเลสมาจากข้างล่างอีกทีครับ!!  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:34:26 pm »
อยากทราบการตั้งค่าสีของ ps43d490 หน่อยครับ
และการตั้งค่าอื่นๆ ที่ควรจะตั้งครับ เพิ่งซื้อทีวีใหม่ยังไม่ค่อยชำนาญครับ

ส่วนมากใช้ดุทีวีและดูหนังครับ

อันนี้เป็นค่าที่ทางเว็ปได้รีวิวและปรับค่าให้ได้ตามมาตราฐาน ISF นะครับ

เรียนถามท่าน XTA ครับ ค่าเหล่านี้ ใช้ได้กับ PS43D450 ไหมครับ จะได้ไปปรับให้ดูดีขึ้นบ้างครับ

เอาไปใช้ได้เลยครับ D450 ต่างกับ D490 แค่ 3D ครับ ลองแล้วเป็นไงมาเล่าให้สมาชิกได้อ่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:38:44 pm »
50" PS-50C7000 ต่ออินเตอร์เน็ตผ่านสายแลน(แชร์ผ่านโน็ตบุ๊คwin 7) ไม่ผ่านครับติดบรรทัด 2 (IP Address,subnet,Gateway,DNS Server)
พอลองกำหนดเอง(ไม่ได้ใช้ออโต้) ก็ติดGateway Ping (ไม่รู้อาจกำหนดค่าผิดครับ)
อยากทราบค่าเซ็ตให้เล่นได้อ่ะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
ป.ล.โน็ตบุ๊ครับไวเลสมาจากข้างล่างอีกทีครับ!!  [ปลื่ม]

50C7000 ตัวเทพในอดีต

แนะนำให้ต่อสายแลนตรงจาก router ดีกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:45:00 pm »
เอาไปใช้ได้เลยครับ D450 ต่างกับ D490 แค่ 3D ครับ ลองแล้วเป็นไงมาเล่าให้สมาชิกได้อ่านด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ จะไปลองปรับดูคืนวันเสาร์นี้ครับ

ออฟไลน์ Muhaimin

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:41:04 pm »
รบกวนด้วยครับ  กำลังจะตัดสินใจซื้อ d490 ใช้กับ dreambox  ? ok ไหมครับ  แล้ว 1024 x 768 แล้วมัน HD หรือเปล่าครับไม่ค่อยมีความรู้...

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:45:06 pm »
รบกวนด้วยครับ  กำลังจะตัดสินใจซื้อ d490 ใช้กับ dreambox  ? ok ไหมครับ  แล้ว 1024 x 768 แล้วมัน HD หรือเปล่าครับไม่ค่อยมีความรู้...

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:47:48 pm »
รบกวนด้วยครับ  กำลังจะตัดสินใจซื้อ d490 ใช้กับ dreambox  ? ok ไหมครับ  แล้ว 1024 x 768 แล้วมัน HD หรือเปล่าครับไม่ค่อยมีความรู้...

Dream box เป็นรุ่นที่มี HDMI ไหมครับ ถ้ามีภาพสวยครับ

1024X768 เป็น HD Ready ครับ 720P สามารถรองรับความละเอียด 1080P ได้ครับ แล้วจะ Downscale ลงมาให้เท่ากับ Native หน้าจอครับ

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:59:10 pm »
ขอบคุณ XTA มากครับ  ตอนแรกศึกษาเรื่อง LED  ตอนนี้หันกลับมาดู Plasma แล้ว  ตอนนี้ dreambox ผมยังเป็นDM500s อยู่เลย  ว่าจะถอย ตัว HD พร้อมกับ D490 

ขอแรงเชียร์ด้วยครับ...

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:18:37 pm »
ได้เอาค่า Calibrated Setting ไปปรับ D450 แล้วครับ และใช้โหมดภาพเป็น Warm1

ภาพออกมาให้ความรู้สึกเหมือนเป็นฟิลม์ในโรงหนัง นุ่มนวลตา ไม่คมมากจนขอบบาดเป็นริ้ว สีสันก็อิ่มดีครับ แต่ต้องปิดไฟดูนะครับ

ถ้าเปิดไฟดู อาจต้องปรับ Brightness และ Color ขึ้นสู้แสงหน่อย

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ jokie67

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:01:02 am »
ขอบ่นหน่อยเถอะครับ
ผมมี plasma samsung 42" อยู่ตัวนึง
ซื้อมาได้สัก 2 ปี
เป็นแถบดำสัก 5 นิ้วคาดยาวตรงกลางจอ จากบนลงล่าง
โทรไปถามที่ศูนย์
ศูนย์แนะนำดีมากเลยว่า
พี่! จอเสีย ถ้าซ่อมก็ประมาณหมื่นนึง
พี่จะซ่อมไหม?
เพื่อนๆว่าผมควรจะทำอย่างไรดีครับ?

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:27:38 am »
ขอบคุณ XTA มากครับ  ตอนแรกศึกษาเรื่อง LED  ตอนนี้หันกลับมาดู Plasma แล้ว  ตอนนี้ dreambox ผมยังเป็นDM500s อยู่เลย  ว่าจะถอย ตัว HD พร้อมกับ D490 

ขอแรงเชียร์ด้วยครับ...

HD Player เอา popcorn 210 ครับภาพสวยครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:29:24 am »
ได้เอาค่า Calibrated Setting ไปปรับ D450 แล้วครับ และใช้โหมดภาพเป็น Warm1

ภาพออกมาให้ความรู้สึกเหมือนเป็นฟิลม์ในโรงหนัง นุ่มนวลตา ไม่คมมากจนขอบบาดเป็นริ้ว สีสันก็อิ่มดีครับ แต่ต้องปิดไฟดูนะครับ

ถ้าเปิดไฟดู อาจต้องปรับ Brightness และ Color ขึ้นสู้แสงหน่อย

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ยินดีด้วยครับปรับแล้วเป็นไงเอาภาพมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูบ้างนะครับ(ถ้ามีเวลานะครับ)

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:31:58 am »
ขอบ่นหน่อยเถอะครับ
ผมมี plasma samsung 42" อยู่ตัวนึง
ซื้อมาได้สัก 2 ปี
เป็นแถบดำสัก 5 นิ้วคาดยาวตรงกลางจอ จากบนลงล่าง
โทรไปถามที่ศูนย์
ศูนย์แนะนำดีมากเลยว่า
พี่! จอเสีย ถ้าซ่อมก็ประมาณหมื่นนึง
พี่จะซ่อมไหม?
เพื่อนๆว่าผมควรจะทำอย่างไรดีครับ?

มี 2 ตัวเลือกครับ

1.ซื้อใหม่ จบ

2.อยู่ประเทศไทยบางครั้งต้องแรง นิดๆครับ บางท่านโวยหนัก ทาง SS ซ่อมให้ฟรีก็มี อันนี้อยู่ที่วิทยายุทธของแต่ละคนนะครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:15:58 pm »
ตัว PS43E450 ถ้าเน้นดูหนัง HD1080p ตัวนี้เหมาะหรือป่าวครับ

เห็นจอภาพของตัวนี้ไม่ Full HD หรือมีตัวอื่นช่วยแนะนำทีครับผม

จะลองมาเล่น PLASMA บ้างครับ

ขอบคุณครับ......................

ออฟไลน์ a2online

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:08:46 pm »
มีท่านใดใช้ Plasma  PS51E490 หรือ รุ่นอื่นที่เป็นของปี 2012 แล้วสามารถต่อกับ External Harddisk ได้บ้างครับ
พอดีผมลองต่อแล้วไม่ได้   แต่อ่านในบอร์ดเห็นว่ารุ่นของปี 2011 เล่นได้ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:47:34 am »
ตัว PS43E450 ถ้าเน้นดูหนัง HD1080p ตัวนี้เหมาะหรือป่าวครับ

เห็นจอภาพของตัวนี้ไม่ Full HD หรือมีตัวอื่นช่วยแนะนำทีครับผม

จะลองมาเล่น PLASMA บ้างครับ

ขอบคุณครับ......................

ถ้าเน้น หนัง Full HD ควรซื้อจอ Full HD ครับของ SS จะอยู่ในซีรีย์ 5 ขึ้นไปครับ

ลองดู Pana 42U30 ดูครับ Full HD ราคาประหยัด

ออฟไลน์ Charat_C

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 01:44:01 am »
สรุปแล้ว ส่วนใหญ่ใช่ D490 กันเยอะเลยครับเท่าที่อ่านดู  [ปาดเหงื่อ]

ไม่ค่อยมีใครถอยรุ่น D550 มาเท่าไหร่เลย

แต่วันจันทร์ผมจะไปสอย SS PS51D550  คิดว่าการตั้งค่าต่างๆ น่าจะคล้ายๆ กัน
   [เท่ห์]
จะพยายามมาหาความรู้ในนี้บ่อยๆ นะครับ
 [หื่น] [หื่น] [หื่น]