ผู้เขียน หัวข้อ: "LG FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV LG " เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 209079 ครั้ง)

ออฟไลน์ mballx

• Edge LED TV member
Re: "LG FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV LG " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:23:19 pm »
ไม่มี พานา อะ
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: "LG FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV LG " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:14:16 pm »

ไม่รุ้เกื่ยวกับที่ร้านหรือเปล่า pana 0901068281 ภูวนาท ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sasano

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 05:45:16 am »
ตอนนี้ใช้ 50PZ950  มาราวๆ 2เดือนเพิ่งได้ดูหนัง3d แบบเต็มๆเรื่องมา3วัน

แว่นหลุดตลอด เรื่องแรกเราก็ว่าอาจจะแบตใกล้หมดเพราะซื้อมาไม่เคยชาจ เลยเอาสายมาเสียบสะ

พอมาดูอีกเรื่อง  หลุดเหมือนเดิม ไม่เคยเกิน 30นาทีเลย

พอโทรไปศูนย์ พนักงานสาวก็บอกว่า มันเป็นระบบ "ประหยัดพลังงานของแว่น" จะตัดเองเพื่อลดการใช้พลังงาน....
ต้องคอยขยับๆ ขาแว่นนะคะ จะไม่หลุด

ที่ไหนได้ละ  มันคงไม่มีมนุษย์คนไหนในโลกนี่แล้วละมั้งที่ใช้แว่น Active shutter แล้วไม่ขยับคอไปมาบ้าง เพราะมันหนัก!!!

ขนาดตอนกะลังขยับๆขาแว่นมันยังหลุดเลย

เอายังไงดีละเนี่ย เริ่มเซงๆ ละ  เรื่อง noise ภาพตอนซื้อก็ไม่แก้ให้บอกว่า ไม่ใช่ปัญหาของเครื่อง จะลองตรวจสอบให้แล้วก็หาย

สรุปบริการ LG นี่มันดีหรือไม่ดี(วะ) [ไม่พูด]

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 07:53:04 pm »

ไม่รุ้เกื่ยวกับที่ร้านหรือเปล่า pana 0901068281 ภูวนาท ขอบคุณครับ
ถูกต้องแล้วครับ
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ bigheat69

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 09:31:21 pm »
รายงานตัวอีกคนครับ

PS43D490  ได้แถมแค่แว่น2อันเท่านั้น กับราคา 19990 บาท (พอดีอยู่ปัตตานี มีร้านนี้ร้านเดียว) ไม่รู้ว่าตอนนี้ กทม.ราคาเท่าไร

ตอนแรกที่ได้ดูรู้สึก ปวดตา กันทั้งบ้าน ผมเลยปรับโหมดเป็น ภาพยนต์ แล้วก็ไปปรับเป็น เย็นตา รู้สึกว่าอาการเจ็บตา เริ่มหาย ตอนนี้ยังดุได้แค่ 10ชม. เท่านั้น

ส่วนเรื่องการดูฟรีทีวี เป็น3D รู้สึกว่าใช้ได้เลย เดี่ยวจะลองโหลดหนัง3Dมาดูซะหน่อย ยังไงขอแหล่งโหลดด้วยครับ

ขอถามอีกนิดนนะครับ

เวลาเราใส่แว่น3D แล้วเราต้องกดปุ่มที่แว่นด้วยใช่ไหมครับ คือของผมหลังจากกดปุ่มที่แว่นแล้ว บางที ทีTV จะมีตัวหนังสือขึ้นมาบอกว่า
ได้เชื่อมต่อแว่น3Dแล้ว

แต่ทำไมบางครั้งมันก็ไม่ขึ้นมาบอกครับ

ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ฝากด้วยจ้า
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ bigheat69

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:41:40 pm »
รายงานตัวอีกคนครับ

PS43D490  ได้แถมแค่แว่น2อันเท่านั้น กับราคา 19990 บาท (พอดีอยู่ปัตตานี มีร้านนี้ร้านเดียว) ไม่รู้ว่าตอนนี้ กทม.ราคาเท่าไร

ตอนแรกที่ได้ดูรู้สึก ปวดตา กันทั้งบ้าน ผมเลยปรับโหมดเป็น ภาพยนต์ แล้วก็ไปปรับเป็น เย็นตา รู้สึกว่าอาการเจ็บตา เริ่มหาย ตอนนี้ยังดุได้แค่ 10ชม. เท่านั้น

ส่วนเรื่องการดูฟรีทีวี เป็น3D รู้สึกว่าใช้ได้เลย เดี่ยวจะลองโหลดหนัง3Dมาดูซะหน่อย ยังไงขอแหล่งโหลดด้วยครับ

ขอถามอีกนิดนนะครับ

เวลาเราใส่แว่น3D แล้วเราต้องกดปุ่มที่แว่นด้วยใช่ไหมครับ คือของผมหลังจากกดปุ่มที่แว่นแล้ว บางที ทีTV จะมีตัวหนังสือขึ้นมาบอกว่า
ได้เชื่อมต่อแว่น3Dแล้ว

แต่ทำไมบางครั้งมันก็ไม่ขึ้นมาบอกครับ

ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ฝากด้วยจ้า
ขอบคุณคร้าบ

อ้าวเวง นี่มันห้อง LG นี่หน่า javascript:void(0);

ออฟไลน์ ttttton

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:02:49 am »
LG PW450 ครับ
เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงสัปดาห์  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jaron

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:02:26 am »
50pk550  ใช้ไม่ถึงปี  ภาพไม่มี  ส่งศุนย์ไปครั้งหนึ่งแล้วครับ   ใครใช้รุ่นนี้มแบ่งปันกันบ้างครับ   ดูหนังผ่าน HD Player แจ่มมาก  แต่ดูSD  ไม่ดีเท่าไหร่ครับ  ตอนนี้มองหา  กล่องดาวเทียม HD ที่เหมาะกับจอ 50 นิ้ว  ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ใช้ยี่ห้อไหน  รุ่นไหนดี  ราคาไม่แพง  อยู่นราธิวาสครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:07:23 am »
50pk550  ใช้ไม่ถึงปี  ภาพไม่มี  ส่งศุนย์ไปครั้งหนึ่งแล้วครับ   ใครใช้รุ่นนี้มแบ่งปันกันบ้างครับ   ดูหนังผ่าน HD Player แจ่มมาก  แต่ดูSD  ไม่ดีเท่าไหร่ครับ  ตอนนี้มองหา  กล่องดาวเทียม HD ที่เหมาะกับจอ 50 นิ้ว  ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ใช้ยี่ห้อไหน  รุ่นไหนดี  ราคาไม่แพง  อยู่นราธิวาสครับ

ตอนนี้ใช้ open box s10 ครับภาพชัดดี แต่ตอนนี้ s11 s12 ออกมาแล้ว

ออฟไลน์ jaron

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 06:54:17 pm »
เปรียบเทียบกับ AZBOx  HD  ตัวไหนแจ่มกว่ากันครับ   บางท่านบอกว่าดูHDก็แจ่ม  SDก็แจ๋ว   ท่านไดเคยลองทั้งสองตัว  ช่วยบอกความแตกต่างหน่อยครับ

ออฟไลน์ gaaa

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:51:05 pm »
50PT250 ใช้มาไม่กี่เดือน วันนี้หลังน้ำลด
ยกลงมาจากชั้นสอง เอามาเสียบ ก็ดูได้ ตอนเย็น เปิดอีกที เปลี่ยนช่องไม่ได้
อยู่ดีๆ ก็ดับเอง งง มากเสียได้ไง ไม่โดนน้ำซักหยด

จะว่าเป็นที่ปลั๊ก เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นก็ ยังใช้ได้ปกติดี
(น้ำท่วมชั้นล่าง นิดเดียว ไม่ถึงปลั๊ก ตอนนี้แห้งมาหลายวันแล้ว)

ออฟไลน์ tidcartoon

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 11:44:58 pm »
รายงานตัว 50PW450 ครับ

ออฟไลน์ teerapong_ong

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:52:12 pm »
รายงานตัวด้วยคนนะครับ

60PZ950 ได้มาก่อนน้ำท่วม เพิ่งจะได้มีโอกาส แขวนและดูภาพมาได้ 1 สัปดาห์ เองครับ

ภาพใหญ่สะใจดีมากๆ ครับ

ออฟไลน์ hansajija

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:59:53 am »
รายงานตัวครับ 50PJ650R ภาพติดจอเป็นบ่อยมาก ต้องล้างจอแทบทุกวันเลย แต่ก็แจ่มคับ พ้นรันอินแระ ใช้มา 3 เดือน ยังไม่เจอปัญหาอะไร นอกจากเพื่อนๆบ่นว่า  " อยากได้บ้างอะ "   [หื่น]

ออฟไลน์ NewLG-LED42

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:46:17 pm »
ซื้อมาได้เดือนกว่าๆ น้ำท่วมซะก่อน เลยยกไปเก็บชั้น 2 เมื่อวันเสาร์ยกลงมายังดูได้ปกติ

ออฟไลน์ jam2525

• *
    • ¼ÙéºÃÔ¡ÒÃãËéàªèÒ¨ÍÀÒ¾
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 03:33:54 pm »
lg plasma เหมือนกัน แต่เป็น 3D น่าจะเข้ากลุ่ม ไ้ด้ เน้อะ

ออฟไลน์ sapatar

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 08:46:52 pm »
LG 42pt350 ตอนนี้มีปัญหา ช่อง input เช่น pc in,component,av 2,usbและอื่นๆอีกหายหมดทำไงครับ [email protected]

ออฟไลน์ KoRn_zzz

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 02:13:53 am »
50" PT350 จากร้านเฮียแสงครับ อายุ7วันพอดี ต่อกับPS3 เล่น PES ภาพสุดยอดครับ ใหญ่สะใจ ไม่มีกระตุก ไม่มีโกส  [yes]