ผู้เขียน หัวข้อ: ้รบกวนสอบถาม Home theater LG  (อ่าน 1298 ครั้ง)

ออฟไลน์ songsiridej

• Flat TV member
  • *
้รบกวนสอบถาม Home theater LG
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 01:32:19 pm »
พอดีจะซื้อ LG BH9540 ครับ แต่หาซื้อไม่ได้ ของหมดทุกร้าน พนักงานบอกว่าตกรุ่น  แต่ก็ไม่มีข่าวรุ่นใหม่  ไม่ทราบว่ามีข่าวคราวให้ติดตามได้จากไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ้รบกวนสอบถาม Home theater LG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 09:58:17 am »
แนะนำ ลอง search หาตามนี้ดูในเวปเช็คราคา เวป piceza  เอาชื่อรุ่นไป search นะครับ จริงๆแล้วตัวเลือก hometheatre ยังมีหลายตัวนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 10:12:38 am โดย oasleg »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ้รบกวนสอบถาม Home theater LG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 03:46:01 pm »
งบประมาณที่จะซื้อ LG ขอแนะนำ ซื้อ AVR + ลำโพง in the box หา HD Player ดูหนังฟังเพลงโหลดจากเน็ตมีมากมายมหาศาล

...LG ต้องหาแผ่นแท้ จึงได้เสียง TureHD แต่ละแผ่นแพงงงง.

...อายุใช้งาน 4-5 ปี หัวอ่านไปก่อน เครื่องแบนๆ เล็กๆ ร้อนพังเร็ว (บางยี่ห้อหมดประกันพังทันที)ซ่อมไม่คุ้ม ต้องซื้อยกชุดใหม่ ไม่มีขายเฉพาะเครื่อง จึงเหลือลำโพงโด่เด่ได้ดูต่างหน้า เอาไปใช้กับเครื่องเสียงอื่นใดก็ไม่ได้ ขายต่อถูกๆ ก็ไม่มีใครซื้อ

...AVR มีอายุใช้งานยืนยาวมากว่า 20-30 ปี อัพเกรตได้เรื่อยๆ ซื้อก็ง่าย ขายก็คล่อง โอกาสที่จะเสียยาก เพราะเป็นสินค้าราคาแพง คุณภาพสูง

...พวกเครื่อง Home theater ประเภทนี้เหมาะสำหรับคนไม่มีความรู้เรื่อง AVR หรือไม่ได้เข้ามาอ่านศึกษาในห้องนี้ครับ.

...แนะนำเล่น AVR ถึงแม้จะเริ่มต้นลำบาก แต่มีความสุขระยะยาวจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 03:50:06 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ narawat

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 04:08:33 pm »
ด้วยงบประมาณระดับนี้ ไป AVR+ชุดลำโพง เสียงดีๆแล้วครับ หรือไม่ก็ Inthebox Onkyo ht-s5700 ราคาโปรโมชั่น 19,900ดีกว่าครับ# LG รุ่นนี้เสียง 9.1 ก็จริง แต่อย่าลืมหนังที่ท่านจะนำมาฟังนี่แหละต้นฉบับเสียง 9.1 เลยหรือ? ที่สำคัญไปฟังกับหูมาหรือยัง?แล้วฟังแบรนด์ดัง ยี่ห้ออื่นๆในราคาระดับนี้ด้วยหรือปล่าวครับ?