ผู้เขียน หัวข้อ: คีย์บอร์ดไวเลส รุ่นไหนดี ใช้กับ สมาททีวี  (อ่าน 1836 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinglee119

• Flat TV member
  • *
เดิมผมมี SS 55H6340 ใช้ internet ยาก
ไปร้านคอม บอกจะเอาคีย์บอร์ดไวเลสมาใช้ จนท บอกว่า ไม่รับประกันว่าจะใช้กับทีวีได้ เนื่องจากเคยมีลูกค้าซื้อไปแล้ว ใช้ไม่ได้
เลยอยากทราบรุ่นที่ใช้ได้ครับ หรือ ใช้ได้ทุกรุ่น
ที่เห็นในร้านมี Logiteck กับ Oker

• *
Re: คีย์บอร์ดไวเลส รุ่นไหนดี ใช้กับ สมาททีวี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 10:29:43 pm »
เงียบกริบ ค้นใน google แล้ว มีแต่ใช้กับทีวีรุ่นอื่นได้
สงสัยอาจจะต้องลองสักอัน   [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: คีย์บอร์ดไวเลส รุ่นไหนดี ใช้กับ สมาททีวี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 11:08:26 pm »
มีอีกอย่างไปตามบูทในห้าง ถามเค้าว่าใช้คีย์บอร์ดอะไรได้บ้าง หรือเค้าใช้อะไรได้ก็เอาตามนั้น

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 02:13:08 pm »
ตกลงเรื่อง คีย์บอร์ดไวเลส ผมลองซื้อมาสองยี่ห้อ พบว่า ถ้าคีย์บอร์ดกับเมาส์แยกกัน ทีวีตะรับได้แต่เม้าส์ครับ ส่วนคีย์บอร์ดจะไม่ทำงาน
สุดท้ายไปใช้ประเภท 2in1 ก็คือ มี touchpad ในคีย์บอร์ดเลย ก็จะใช้งานได้ครับ ผมใช้ของ Microsoft 2in1 ครับ ราคา 1000 นิดจาก powerbuy ครับ
ใครที่ซื้ออันนี้มาใช้ ต้องไปเซตค่าในทีวีเรื่องการเปลี่ยนภาษาก่อนนะครับ ไม่งั้น คุณจะเปลี่ยนภาษาที่คีย์บอร์ดไม่ได้