ผู้เขียน หัวข้อ: LG จะไม่ผลิต TV LED แบบ 3D อีกแล้วหรือครับ ?  (อ่าน 1967 ครั้ง)

ออฟไลน์ vishnu_th

• Flat TV member
  • *
LG จะไม่ผลิต TV LED แบบ 3D อีกแล้วหรือครับ ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 09:20:28 am »
คือไปเดิน ห้างดอกบัว ที่ต่างจังหวัด จะไปซื้อทีวี 3D ของ LG แต่พนักงานตัวแทน LG บอกว่าไม่มีแล้ว และจะไม่ผลิตอีก ที่มีก็มีแต่รุ่นเก่า หรือรุ่นราคาสูงๆ ราคาระดับล่างจะไม่มี เนื่องจากมองว่า ต่างจังหวัดไม่มี แผ่น bluray 3D ขาย ?  [งง]

ออฟไลน์ onepiece5867

• LCD TV member
  • **
Re: LG จะไม่ผลิต TV LED แบบ 3D อีกแล้วหรือครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 02:48:22 pm »
คือไปเดิน ห้างดอกบัว ที่ต่างจังหวัด จะไปซื้อทีวี 3D ของ LG แต่พนักงานตัวแทน LG บอกว่าไม่มีแล้ว และจะไม่ผลิตอีก ที่มีก็มีแต่รุ่นเก่า หรือรุ่นราคาสูงๆ ราคาระดับล่างจะไม่มี เนื่องจากมองว่า ต่างจังหวัดไม่มี แผ่น bluray 3D ขาย ?  [งง]

รออีกหน่อยดีกว่าครับว่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาไหม ในระดับกลางๆที่มี 3D เพราะเท่าที่เห็นตอนนี้
รุ่นใหม่ๆออกมาที่มี 3D ด้วยจะไปอยู่ในระดับกลางค่อนไปบนๆ ที่เป็น 4K+3D น่ะครับ
แต่เท่าที่เห็นๆมาปีที่แล้ว 3D เองก็ไม่ค่อยนิยมกันเท่าไร
ผมเองยังไปหาตัวเก่า LG-690T มาเก็บไว้ใช้เลยครับ เพราะไม่ชอบขาตั้งรุ่นใหม่ของ LG  [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2015, 03:18:51 pm โดย onepiece5867 »

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: LG จะไม่ผลิต TV LED แบบ 3D อีกแล้วหรือครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 09:29:39 pm »
ตลาดตอนนี้  เค้าดันไปทาง  UHD  ครับ  3D โดนดันขึ้นไปอยู่รุ่นสูงๆ  เพื่อบังคับกลายๆ ให้คนซื้อรุ่นสูง  ตอนนี้เลยเหมือน  samsung+lg  รวมหัวกันมากว่า