ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดรีมบล็อกที่ใช้อยู่ย้าย server ได้ไหมครับ  (อ่าน 1624 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chatawan

• *
ตอนนี้ผมใช้กล่องรุ่นนี้ครับ อยากย้าย Server ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: กล่องดรีมบล็อกที่ใช้อยู่ย้าย server ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 07:50:48 pm »
ไม่ว่าจะใช้เซิร์ฟฯใคร เปลี่ยนได้หมดละครับ มันอยู่ที่ความพอใจของเราผู้จ่ายเงินกับกล่องที่ใช้งานนั้นเป็นระบบปิดหรือเปิด

ปิดก็คือย้ายไม่ได้
เปิดก็คือย้ายได้ เข้าไปแก้ไขข้อมูลเองได้

ออฟไลน์ Chatawan

• *
Re: กล่องดรีมบล็อกที่ใช้อยู่ย้าย server ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 11:07:23 pm »
ขอบคุณครับ แล้วเราจะอัฟเกรดเฟิมร์มแวร์ ได้ไหมครับ
เพื่อจะย้ายค่ายเลย ไม่ต้องเปลี่ยนกล่องใหม่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 08:39:32 am »
ตอบยากครับ เพราะคุณไม่ได้ซื้อเครื่องที่ชาวบ้านนิยมเล่นกันมาใช้งาน (ผมดูจากรูปยังไม่รู้เลยว่าเครื่องแบรนด์อะไร หรือเรียกรุ่นอะไร) และมีเฟิร์มแวร์แจกใช้งานเหมือนเครื่องทั่วไปหรือเปล่า

สังเกตุง่ายๆเครื่องตลาดทั่วๆไปส่วนมากจะมีคำว่าบ็อกๆทั้งนั้น และจะมีขายกันหลากหลายเจ้า ยิ่งตัวไหนขายดีก็จะมีคนบินไปจีนสั่งทำเหมือนมาขายแข่ง ราคาก็ถูกลงควบคู่ไปกับคุณภาพ ไม่มีทางวิ่งสวนทางกันแน่

ออฟไลน์ sblass15

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 09:51:11 pm »
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Pakwan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 06:57:58 pm »
 [ปลื่ม]