ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ HD player, IPTV, miniPC ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ asuscode

• *
ช่วยแนะนำ HD player, IPTV, miniPC ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 11:01:05 pm »
คือ เจ้า Egreat R6A มีความจำเป็นต้องให้น้องไป
เลยต้องมองๆดูซื้อ player ตัวใหม่ งบไม่เกินครึ่งหมื่น

ปกติดูหนังบน Pana P50X60T ใช้ R6A เล่นไฟล์ mkv, iso ที่โหลดมาจากเว๊บบิทก็โอครับ
พอตอนนี้ต้องซื้อใหม่เลยเดินๆดูมี AndroidTV, miniPC(Win8.1) อีกหลายๆตัว
คนขายแนะนำว่าดู IPTV ได้

ก็สงสัยว่า IPTV มันเป็นระบบเคเบิ้ลทีวีผ่านอินเตอร์เน็ตหรือครับ มีค่าบริการรายเดือน ?
ผมควรเลือกอะไรดี ซื้อ R6A (ราคา 2,000) แบบเดิม หรือ เล่นพวก IPTV ?
อันไหนภาพสวยกว่าครับ ?
อินเตอร์เฟส(รีโมท/เมนู)เล่นง่ายกว่า ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ช่วยแนะนำ HD player, IPTV, miniPC ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 08:09:12 pm »
PiPoX7S เป็นได้ทั้ง Android และ Mini PC Win8.1 ครับ
ใช้ดูหนังภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป เล่น IPTV ได้ เล่นไฟล์ MKV Hi10 ได้
http://www.digilifegadget.com/15326559/pipo-x7s
แถมฟรี