ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ hd player ให้ทีครับ  (อ่าน 1284 ครั้ง)

ออฟไลน์ kakalot_ssj4

• *
แนะนำ hd player ให้ทีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 12:53:58 pm »
ตอนนี้ใส่หนังเล่นผ่าน usb ของ TV อยู่ครับ ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง แต่รู้สึกว่าภาพมันยังไม่ค่อย ok เท่าไรครับ
เลยคิดจะซื้อ hd player ครับ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

1. ถ้าใช้ HD player นี่ภาพจะดีกว่าเล่นจาก TV มากมั้ยครับ (พอดียังไม่เคยใช้ HD Player)
2. ใช้กับ UHD TV ครับ เลยอยากได้แบบที่รองรับ 4K ครับ ถ้าเป็น 60 Hz ยิ่งดีครับ (กะว่าไหนๆ ซื้อแล้วก็อยากใช้ในอนาคตไปนานๆ ครับ)
3. ต่อเข้า AVR ครับ
4. ไม้เน้นลูกเล่นมากครับ ใช้เพื่อดูหนังอย่างเดียว ส่วนมากเป็น Full Rip กับ Remux ครับ
5. งบประมาณ 10,000 บาทครับ

มีตัวไหนในตอนนี้ในตลาดที่เสถียรบ้างครับ เท่าที่อ่านๆ มาที่เล่น 4K ดูเหมือนยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไรใช่มั้ยครับ
หรือผมควรจะรอไปอีกซักพักแล้วค่อยซื้อดีครับ (ดูจาก usb ของ tv ไปก่อน)
........ขอบคุณครับ..........

ออฟไลน์ ServerDown

• *
Re: แนะนำ hd player ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 09:57:07 pm »
ผมใช้อยู่ 2 ตัวครับ

dune เปิดไฟล์ได้หมดยกเว้น 3D ส่วนใหญ่ใช้ดู Series ครับ

ส่วน cen.grand ใช้กับ 3D ISO ,BD FULLRIP ครับ แต่มีปัญหาเรื่องซับ mkv (ส่วนตัวไม่ได้ใช้ดู mkv กับเครื่องนี้อยู่แล้วเลยไม่ใช่ปัญหา)