ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box  (อ่าน 9367 ครั้ง)

ออฟไลน์ avr avr

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 02:13:27 pm »
vidon box ผมเล่นเสียง HD ไม่ออก (ของผม onkyo414)

ต้องตั้งค่าหรือเล่นด้วยแอพอะไรครับ

---------------------------------------------------

ถ้าใช้เล่นหนัง เลือกระหว่าง Himedia Q1Q (2,000) กับ Himedia M3 (2,400)

ภาพที่ได้ และความสมูทเวลาเล่น M3 ทำได้ดีกว่าครับ (ผมเน้นดู Fullrip)

ถ้าไม่ดูแบบจ้องจับผิด ดูเพลินๆ Q1Q ก็ไม่ขี้เหร่ ส่วนการเล่นแอพ iptv ทำได้ดีพอๆกัน
ผมหมายถึง himedia m3 ครับใช้กับ avr เสียงผ่านฉลุย
ผมเว้นวรรคผิดครับ

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 06:04:01 am »
ความเห็นส่วนตัว
Vidon ดูหนังดีกว่า ภาพสวย เสียงดี ซับไม่มีปัญหา
Q1เล่นเน็ทลื่นกว่านิดหน่อยครับ