ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามLg soundbar ตัวนนี้น่าซื้อหรือน่าเมินครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)

ออฟไลน์ hotbeach

• *
สอบถามLg soundbar ตัวนนี้น่าซื้อหรือน่าเมินครับ

LG LAS550H

ราคาเดิม7990 ลดเหลือ 4990  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: สอบถามLg soundbar ตัวนนี้น่าซื้อหรือน่าเมินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 10:30:02 am »
ดูจากราคาถือว่าลดเยอะนะครับ ผมแนะนำอย่างนี้ในการเลือกลำโพงหรือ soundbar คือ เวลาเร่ง volume เสียงเบสต้องไม่แตก , เสียงกลางต้องไม่บางแห้งแล้ง แนะนำง่ายคือหาแผ่นที่มีคุณภาพในการทดสอบนะครับ ตัวเลือก sound bar อีกยี่ห้อก็พวก POLK  แนะนำให้ลองหลายก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ

ออฟไลน์ vitavas

• *
Re: สอบถามLg soundbar ตัวนนี้น่าซื้อหรือน่าเมินครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:16:07 am »
ไปลองฟังดูก่อนครับ
แต่ผมไปจบที่ active speaker  ของ edifier ครับ