ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำปรึกษาครับpana gt50tต่อกับpc  (อ่าน 12900 ครั้ง)

ออฟไลน์ GiggsBrutalDeath

• Flat TV member
  • *
รบกวนขอคำปรึกษาครับpana gt50tต่อกับpc
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 12:14:16 pm »
ผมเพิ่งเคยต่อผ่านpcครั้งแรกครับ ผมต่อผ่านช่องhdmiครับ
ปรากฏว่าภาพไม่ขึ้นครับ ทีวีมีhdmi4ช่องผมลองสลับทั้งหมดแล้วภาพก็ไม่ขึ้นครับ
มีบางทีขึ้นเป็นแบบภาพล้มครับ เป็นแบบสีๆเละๆเต็มหนาจอแล้วค้างอยู่อย่างนั้นครับ
แต่พอผมลองถอดการ์ดจอออก ต่อhdmiจากเมนบอร์ดโดยตรงภาพขึ้นครับ
แต่ภาพจะติดๆดับๆกระพริบๆตลอดเลยครับ เป็นทั้ง4ช่องhdmiเลยครับ
แต่เวลาต่อกับเครื่องเล่นต่างๆทั้งblu-rayทั้งhdplayerทั้งกล่องเคเบิ้ลต่างๆภาพมาปกติครับทั้ง4ช่องhdmi
ผมต่อกับจอคอมปกติภาพก็ขึ้นใช้งานได้ปกติครับ
ลองกับทีวีlcdรุ่นเก่าเกือบ10ปีที่แล้วภาพก็ขึ้นใช้งานได้ปกติครับ ทั้งต่อการ์ดจอหรือต่อกับเมนบอร์ดผ่านช่องhdmi
แต่ผมยังไม่ได้ลองต่อผ่านช่องvgaเข้ากับทีวีครับ เพราะpcผมไม่มีช่องต่อvgaครับมีแต่dviกับhdmiครับ
ผมอยากให้ภาพออกทางhdmiครับ
ผมโทรถาม0 panaช่างเค้าบอกว่าทีวีไม่รองรับกับpcครับใช้ไม่ได้ 
ผมไม่อยากซื้อทีวีใหม่อะครับ แต่ตอนนี้หาวิธีแก้ไม่ได้จริงๆครับ
ถ้าใดพอทราบว่าที่แก้ให้ใช้งานได้รบกวนด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
Re: รบกวนขอคำปรึกษาครับpana gt50tต่อกับpc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 08:35:54 am »
 [ร้องไห้]

ออฟไลน์ sclass16

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนขอคำปรึกษาครับpana gt50tต่อกับpc
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 08:43:01 pm »

[กระโดด] ขอบคุณครับ
เลกกิ้งกันหนาว

ออฟไลน์ kajornsak

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 01:29:43 am »
ต่อกราวด์คอมพิวเตอร์ให้ดีครับครับ ของผมเคยเป็นหาสาเหตุตั้งนาน  [yes]