ผู้เขียน หัวข้อ: [ ขอคำแนะนำครับ ] อยากได้ HD Player 4K  (อ่าน 2017 ครั้ง)

ออฟไลน์ iNFiNiTyz

• Flat TV member
  • *
[ ขอคำแนะนำครับ ] อยากได้ HD Player 4K
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 12:04:49 pm »
[ ขอคำแนะนำครับ ] อยากได้ HD Player 4K

ปัจจุบัน ผมใช้ Mede8er 1000X3D อยู่

ณ.ปัจจุบัน มีตัวไหน ถอดเสียง DTS HD + Dolby HD ได้ครบถ้วน / และ อ่านซับ + เล่นไฟล์ ทั่วไป BD ISO / BDMV / MKV ได้สมบูรณ์แบบมั่งไหมครับ?

ทีแรกมองๆ Xtremer Prodigy 4K ไว้อยู่ แต่รู้สึกเหมือนจะยังมีปัญหาเรื่อง ถอดเสียงอยู่ หรือ ลองแนะนำตัวอื่นๆ ดูได้นะครับ ... งบประมาณผม 7-8000 บาท ครับ + - ได้ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: [ ขอคำแนะนำครับ ] อยากได้ HD Player 4K
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 05:11:15 pm »
CloudHD1195+ เป็น 4K HDPlayer ถอดเสียง DTS-HD , TrueHD ได้ครบ อ่านซับได้หมดทั้ง IDX/SUB PGS และซับซีรีย์แบบ SRT เล่นไฟล์ MKV BD ISO BDMV ได้ดีครับ
ปล. เทสไฟล์ 4K H.265 เล่นได้ลื่นภาพสวยมีมิติกว่า 4K Android Box ทั่วไปครับ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: [ ขอคำแนะนำครับ ] อยากได้ HD Player 4K
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 10:36:59 pm »

ปัจจุบัน ผมใช้ Mede8er 1000X3D อยู่

ณ.ปัจจุบัน มีตัวไหน ถอดเสียง DTS HD + Dolby HD ได้ครบถ้วน / และ อ่านซับ + เล่นไฟล์ ทั่วไป BD ISO / BDMV / MKV ได้สมบูรณ์แบบมั่งไหมครับ?

ทีแรกมองๆ Xtremer Prodigy 4K ไว้อยู่ แต่รู้สึกเหมือนจะยังมีปัญหาเรื่อง ถอดเสียงอยู่ หรือ ลองแนะนำตัวอื่นๆ ดูได้นะครับ ... งบประมาณผม 7-8000 บาท ครับ + - ได้ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  [ปลื่ม]

แนะนำ Hi media Q5 Quadcore หรือ Hi media Q10 Quadcore ครับ สำหรับ Hi media นิ่งที่สุดในการใช้งานตอนนี้แล้ว ท่านสามารถสืบค้นในกระทู้นี้ได้ครับ ว่าความนิ่ง สเถียรของเฟิมแวร์ เจ้าไหนดีสุด

ออฟไลน์ PasinKrab

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 11:35:19 pm »
ตอนนี้ผมมีอยู่ทั้ง2ตัว คือ Q5กับ cloudHD1195
รู้สึกได้ว่า1195ภาพสวยกว่าครับ Q5ก็พอได้
แต่เสียดายตรงที่เวลาแฟนใช้ดูซีรีย์แล้วบ่นตลอดว่าซับไม่ขึ้น
เลยต้องใช้1195ดูแทนครับ