ผู้เขียน หัวข้อ: มี BDP - HD Player แบบนี้อยู่บนโลกหรือยังครับ  (อ่าน 2652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
มี BDP - HD Player แบบนี้อยู่บนโลกหรือยังครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 10:23:50 am »
ทั้งเครื่องเล่น BDP  หรือ HD Player

1. เล่น MKV  ได้ ไม่มีปัญหา Sub title หรือ กระตุก

2. มี Chip  ฟังเพลง ได้ เสียงดีพอๆกับ CDP-DAC  ราคาสัก 1 หมื่นบาท

3. ใช้งานง่าย ภาพสวยพอๆกับ Sigma 863x ก้อพอ ..  ไม่ต้อง 4K  ไม่ต้อง 3D  ก้อได้ ( แต่มีก้อไม่เป็ฯไร ) 

4. มี Audio out + Coax + Hdmi

5. ราคาไม่เกิน 10,000 บาท (อิๆๆๆ )

ปล. 3 เมื่อไร Cengrand  มันจะแก้ปัญหา เรื่อง กระตุก หรือ MKV  ซะทีครับ ( เห็นกระทู้นั้นยังมีปัญหาอยู่เลย นึกว่าจบไปแล้วนะ )

ถ้าไม่ใช้ Cen Grand  ควรจะเป็นอะไรคัรบ ....A410 , Dune Base , ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2015, 10:25:08 am โดย Lekjang »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: มี BDP - HD Player แบบนี้อยู่บนโลกหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 12:00:46 pm »
ทั้งเครื่องเล่น BDP  หรือ HD Player

1. เล่น MKV  ได้ ไม่มีปัญหา Sub title หรือ กระตุก

2. มี Chip  ฟังเพลง ได้ เสียงดีพอๆกับ CDP-DAC  ราคาสัก 1 หมื่นบาท

3. ใช้งานง่าย ภาพสวยพอๆกับ Sigma 863x ก้อพอ ..  ไม่ต้อง 4K  ไม่ต้อง 3D  ก้อได้ ( แต่มีก้อไม่เป็ฯไร )  

5. ราคาไม่เกิน 10,000 บาท (อิๆๆๆ )

ปล. 3 เมื่อไร Cengrand  มันจะแก้ปัญหา เรื่อง กระตุก หรือ MKV  ซะทีครับ ( เห็นกระทู้นั้นยังมีปัญหาอยู่เลย นึกว่าจบไปแล้วนะ )

ถ้าไม่ใช้ Cen Grand  ควรจะเป็นอะไรคัรบ ....A410 , Dune Base , ....
ถ้าเอาแบบได้ดั่งใจ....ข้าน้อยคิดว่า  ยังไม่มี  และไม่น่าจะมีนะครับ

ส่วนสาเหตุ  ปัจจัยเรื่องกระตุก    มันน่าจะมีหลายอย่างนะครับ ( [คิคิ] เยอะมาก)

ส่วนตัว  มีทั้งไฟล์ Full rib (Fore Dune Base /Prime 3.0 ที่ผมได้มา ราวปี 2010-2012) 1,1.5tB ราวสิบลูก
และไฟล์ mkvยุคนั้น ที่ได้มาแบบโชว์ปก(ยามเล่นด้วย Dune & Egreat) อีก สี่ลูก

ของข้าน้อยเล่นด้วย 5i-AD , 5i-380  มากกว่า 90% เล่นได้ฉลุย ลื่นๆครับ

เรื่องภาพ และเสียง......ต้องยอมมันอยู่ดีครับ   ว่ายังดีกว่า  ดูน(สารพัดรุ่น) และอีกเกรท ที่มี/เล่นอยู่

สำคัญกว่านั้น ...... มันเล่นได้ทั้ง  wav   aiff   dsf (ถอดออกมาจาก SACD iso)
ก็คล้ายๆกับเหมือนเรามี คอมพ์เล่นเพลงได้ทั้ง  Window MAC  SACD ครับ....จะใช้เป็นทรานสปอร์ท......หรือออกอานาล็อก  ก็สุดแล้วแต่

......หากทำมิดิมิร้ายด้วย...เท่าที่ลอง....ซีดีหมื่นสองหมื่นบางตัว  อาจไปไม่เป็นจร้า

ใช้กับ 9iBRD อ่านแผ่นแม่สายฉลุย  แผ่นแท้ได้  ไม่ติดอะไรๆ  เท่านี้ก็ช่วยให้ประหยัดค่าแผ่นโข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2015, 12:03:03 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ HD-LuveR

Re: มี BDP - HD Player แบบนี้อยู่บนโลกหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 01:05:27 pm »

3. ใช้งานง่าย ภาพสวยพอๆกับ Sigma 863x ก้อพอ ..  ไม่ต้อง 4K  ไม่ต้อง 3D  ก้อได้ ( แต่มีก้อไม่เป็ฯไร ) 

oppo ครับ
มีกฏอยู่อย่างนึงครับ 
ของดี ไม่มีราคาถูกครับ
ของถูก ไม่มีของดีครับ

แต่
ใช่ว่าของแพง จะดีเสมอไป
และใช่ว่า ของถูกจะแย่ ห่วย แต่ของถูกและเหมาะสมราคามีครับ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 03:15:28 pm »
ทั้งเครื่องเล่น BDP  หรือ HD Player

1. เล่น MKV  ได้ ไม่มีปัญหา Sub title หรือ กระตุก

2. มี Chip  ฟังเพลง ได้ เสียงดีพอๆกับ CDP-DAC  ราคาสัก 1 หมื่นบาท

ปล. 3 เมื่อไร Cengrand  มันจะแก้ปัญหา เรื่อง กระตุก หรือ MKV  ซะทีครับ ( เห็นกระทู้นั้นยังมีปัญหาอยู่เลย นึกว่าจบไปแล้วนะ )

ถ้าไม่ใช้ Cen Grand  ควรจะเป็นอะไรคัรบ ....A410 , Dune Base , ....
ถ้าเอาแบบได้ดั่งใจ....ข้าน้อยคิดว่า  ยังไม่มี  และไม่น่าจะมีนะครับ

ส่วนสาเหตุ  ปัจจัยเรื่องกระตุก    มันน่าจะมีหลายอย่างนะครับ ( [คิคิ] เยอะมาก)

ส่วนตัว  มีทั้งไฟล์ Full rib (Fore Dune Base /Prime 3.0 ที่ผมได้มา ราวปี 2010-2012) 1,1.5tB ราวสิบลูก
และไฟล์ mkvยุคนั้น ที่ได้มาแบบโชว์ปก(ยามเล่นด้วย Dune & Egreat) อีก สี่ลูก

ของข้าน้อยเล่นด้วย 5i-AD , 5i-380  มากกว่า 90% เล่นได้ฉลุย ลื่นๆครับ

เรื่องภาพ และเสียง......ต้องยอมมันอยู่ดีครับ   ว่ายังดีกว่า  ดูน(สารพัดรุ่น) และอีกเกรท ที่มี/เล่นอยู่

สำคัญกว่านั้น ...... มันเล่นได้ทั้ง  wav   aiff   dsf (ถอดออกมาจาก SACD iso)
ก็คล้ายๆกับเหมือนเรามี คอมพ์เล่นเพลงได้ทั้ง  Window MAC  SACD ครับ....จะใช้เป็นทรานสปอร์ท......หรือออกอานาล็อก  ก็สุดแล้วแต่

......หากทำมิดิมิร้ายด้วย...เท่าที่ลอง....ซีดีหมื่นสองหมื่นบางตัว  อาจไปไม่เป็นจร้า
...

งั้นเริ่มลองด้วย 360 ก่อนละกัน ฮี่ๆๆ  ถ้าผ่านค่อนลึยของใหม่ 390

OPPO  ผมเล็งๆ 93 เลย อยู่ในงบด้วยึีะย น้า HD

ออฟไลน์ achila6642

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 02:00:55 pm »
oppo นี่มันอ่านไฟล์ iso ได้หรอครับ

ออฟไลน์ Napatpat82

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 02:11:09 pm »
oppo นี่มันอ่านไฟล์ iso ได้หรอครับ

รุ่นเก่าอ่านได้  รุ่นใหม่บล็อคอ่านไม่ได้แล้วครับ