ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Skyworth 40E510 หน่อยครับช่วยที!!!  (อ่าน 3517 ครั้ง)

ออฟไลน์ khongprasert

• *
สอบถามเรื่อง Skyworth 40E510 หน่อยครับช่วยที!!!
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 06:45:27 pm »
พอดีผมเพิ่งซื้อ Skyworth LED TV 40 มาครับ มือใหม่ด้วยอยากจะถามนิดนึงครับ
 - คือผมโหลดหนังพวก HD จากเว็บบิทมาครับ ใส่ Extranal Hardisk มาเสียบครับ ที่นี่ปัญหามีอยู่คือ
     1 หนังบางเรื่อง มีเสียง บางเรื่องเสียงหายครับ ไม่รู่เกี่ยวกับ ACC , DTS รึป่าว
     2 บางเรื่องเปิดมาเสียงไทย บางเรื่องเปิดมาเสียงอังกฤษ ผมลองเปลี่ยน Audio 1-2 1เลือก2 ไม่มีเสียง กลับมาเลือก1 เสียงมาปกติ
        ผมอยากทราบว่ามันเปลี่ยนเสียง ไทย-อังกฤษ ตรงไหนหรอครับ ลองอ่านคู่มือยังไม่เจอ
รบกวนช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณคับ

- อ่อแถมอีกนิดครับ อยากถามว่ามีแอพอะไรแนะนำบ้างมั้ยครับ รู้สึกดู youtube บน opera browser หน่วงมากเลยครับ
แล้วพอจะมีแอพที่เปนรีโมทคอนโทลผ่านสมาทโฟนมั้ยครับ  [รัก] [ม่ายยย]

.. จากสมาชิคใหม่ มือใหม่เพิ่งหัดเล่น smart tv ครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามเรื่อง Skyworth 40E510 หน่อยครับช่วยที!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 08:48:50 pm »
เครื่องไม่น่าจะอ่านไฟเสียงพวก 5.1   DTS  ได้ ด้วยยี่ห้อและขนาดจอที่เล็ก น่าจะมาพร้อมspec  ที่ถอดรหัสไม่ได้
แนะนำซื้อ Hd player มาเล่น หรือโหลดพากไทยหรืออังกฤษ ที่ไม่ใข่ 5.1   DTS   

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: สอบถามเรื่อง Skyworth 40E510 หน่อยครับช่วยที!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 10:53:40 pm »
เปลี่นภาษา ที่  info  หรือ ข้อมูลครับ  เลือกตรงแถบการเล่น

ทีวีตัวนี้ไม่สามรถถอดรหัสเสียง  DTS  และ AC บางประเภทได้ครับ

ถ้าอยากอ่านให้ครบๆ  ก็  ซื้อ Hd player  เถอะครับ