ผู้เขียน หัวข้อ: LG BH6340H พอใช้ได้ไหมครับ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxqowop

• *
LG BH6340H พอใช้ได้ไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 06:17:22 pm »
พอดีจะซื้อtv x8500cเลยมองหาชุดhomeพร้อมเครื่องblurayด้วย

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: LG BH6340H พอใช้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 10:06:02 am »
...ถ้าราคาเทียบกับ AVR เท่ากันหรือเพิ่มนิดหน่อย ซื้อ AVR มือ 2 in the box ยังจะดีกว่า ส่วนบลูเรย์อีกหน่อยหมดยุค(กลายเป็นของแถม) เพราะซื้อ HD Player แล้วจบไม่มีจ่าย มีหน้ง เพลง ให้โหลดในเนตกว่าหมื่น แสนโหลด ไม่ต้องจ่ายซักบาท ขณะที่ซื้อแผ่นบลูเรย์ของแท้เกือบพัน/แผ่น 10 แผ่นเกือบหมื่น แถมยังรกห้อง ใช้ 2-3 ปีกลายเป็นเศษเหล็ก ราคาก็แพงกว่า HD Player(ราคาสองพันกว่านิดหน่อยขึ้นไป) ซึ่งไม่ม่ส่วนเคลื่อนไหว ใช้นานกว่า 10-20 ปีไม่มีเสีย

...เล่น AVR มันส์กว่ากันเยอะเลย อัพลำโพง อุปกรณ์ต่อพ่วงปีละชิ้น ตื่นเต้น มีความสุขทุกๆ ปีที่อัพ

...ชุดที่เสนอมา ถ้าซื้อทีวี ชุดนี้แถมฟรี ก็ซื้อเถอะครับ แล้วขายทิ้ง เท่ากับได้ส่วนลด อิ อิ. เพราะมันเป็นตัวดูดเงินในอนาคต ถ้าที่บ้านเด็มไปด้วยแผ่น DVD ก็ซื้อเครืองเล่น DVD ราคาห้าหกร้อยบาทมาก็พอ หรือ Copy ใส่ฮาร์ทดีสนำไปเล่นกับ HD Player ก็ประหยัดเงินครับ

...ที่บ้านผม แผ่น DVD แจกญาติพี่น้องไปหมด รกบ้าน จับใสฮาร์ทดีสหมด ห้องเครื่องเสียงสะอาดตาเยอะครับ

...เครื่องเล่นบลูเรย์ โซนี่ ซื้อรุสต๊อกมาเพราะเห็นว่าราคาถูกดี ปรากฎว่าอ่านแผ่นก๊อป แผ่นพม่า แผ่นเถื่อนไม่ได้ อ่านได้แต่แผ่นแท้ ขายทิ้งไปเลย

...สรุป คือ ซื้อ AVR + HD Player ทุกอย่างจบครับ ดูหนังคุณภาพแจ่ม ฟังเพลงเพราะ ชัดเจน เสียงใส ระยิบระยับ ซิปๆ กรุ๋งกริ๋ง

...ชุด LG BH6340H เปรียบเหมือนรถปิ๊กอัพ สารพัดประโยชน์ นั่งสั่นสะเทือน เสียงดัง  

...AVR เปรียบเหมือนรถเก๋ง นั่งนิ่ม ไร้เสียงรบกวน เท่ห์ ออกงานสังคมได้.ประมาณนี้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2015, 10:17:06 am โดย bkav »