ผู้เขียน หัวข้อ: ็สงสัยครับ ระหว่างภาพของ HD player กับเครื่องเล่น Blulay  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ addpp

• *
ผมใช้ Cengrand i380 ได้ทีวีมาใหม่เปิดเทียบกันกับเครื่องเล่น บลูเลย์ ภาพต่างกันมากครับน่าจะประมาณ 30 เปอร์เซ็น เครื่องเล่น บลูเลย์ Pioneer LX54 ภาพสวยคมตามมาตรฐาน HD แต่ทำไมภาพของ HD player ถึงได้ไม่คมเอาเสียเลย หรือว่าเป็นเรื่องปกติ นี่ขนาดเขาว่าเครื่อง Hi end แล้วน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ addpp

• *
Re: ็สงสัยครับ ระหว่างภาพของ HD player กับเครื่องเล่น Blulay
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 08:33:21 pm »
ผมพยายามปรับทุกอย่างแล้วก็ยังไม่ได้มาตรฐาน HD  หรือว่าเครื่องเล่น HD player มันได้แค่นี้

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
Re: ็สงสัยครับ ระหว่างภาพของ HD player กับเครื่องเล่น Blulay
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 11:00:14 pm »
อาจจะเป็นเพราะไฟล์ด้วยหรือเปล่าครับ
หากไฟล์แค่ 2-3gb. มันก็ไม่ชัดเท่าไฟล์ขนาด30-40gb ครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 11:11:52 pm »
ที่ว่าปรับทุกอย่าง. ช่วยลงภาพการเซ็ทอัพให้ชมได้ไหมครับ. ว่าปรับไว้อย่างไร

ส่วนตัวอย่าง
ภาพต่อไปนี้   ใช้ 5s ยกถ่ายดื้อๆ  จากภาพเคลื่อนไหว    ไม่ได้กดหยุด   ไม่ได้ตั้งใจไรมากมายครับ   กดจับโฟหัสได้ก็ฉับเลยจร้า
จอก็ PS64F8500

CG380 Gold โมฯแหลก

อันนี้ BDP450  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2015, 06:40:41 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ Ratthasart

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 08:45:27 am »
เข้ามายืนยันครับผมใช้ cengrand 380 Gold เล่น file BDMV(bluray remux) ได้ภาพไม่ต่างจากแผ่นครับ(ผมมี Sony S470) แถมด้วยเล่นไฟล MKV 720,1080P ธรรมดา ให้ภาพที่ HD player รุ่นอื่นเทียบไม่ได้(ยกเว้นรุ่นที่สูงกว่าเช่น OPPO รุ่นสูงๆ)

เสียอยู่สองอย่าง( เน้น สำคัญมากด้วยครับ )
1.ซับไม่ฉลาดสู้ Sigma,Realtek ได้เลยครับ
2.บางครั้งเล่นๆไปมีอาการเอ๋อๆ เช่นซับหาย เสียงหาย(แต่ไม่เป็นกับไฟล์ที่มีความละเอียดสูงเช่น BDMV)

รอๆๆๆต่อไปว่าจะออก FW มาแก้ได้หรือไม่ 2 ข้อนี้(หรือไม่มีทางแล้วก้อไม่รู้ครับ)
ยังตัดใจขายไม่ลง รอต่อไปครับผม [เท่ห์]