ผู้เขียน หัวข้อ: android box ผมสามารถโหลดแอฟ ดูTV ออนไลท์ได้ใช่ปะคับ  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ mintkung5

• LCD TV member
  • **
ถ้าผมซื้อandroid box แบบที่ดูIPTV ไม่ได้  ผมก็สามารถโหลดแอฟ ดูTV ออนไลท์ ในGoogle Playได้ใช่ปะคับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: android box ผมสามารถโหลดแอฟ ดูTV ออนไลท์ได้ใช่ปะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 10:41:47 am »
ถ้าผมซื้อandroid box แบบที่ดูIPTV ไม่ได้  ผมก็สามารถโหลดแอฟ ดูTV ออนไลท์ ในGoogle Playได้ใช่ปะคับ

ใช่ครับ ได้ครับ ^_^

• **
Re: android box ผมสามารถโหลดแอฟ ดูTV ออนไลท์ได้ใช่ปะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 10:50:02 am »

ใช่ครับ ได้ครับ ^_^
แล้ว IPTV มีข้อแตกต่าง จาก แอฟ ดูTV ออนไลท์ ในGoogle Play ยังไงอะคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ namasha

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 04:52:30 pm »
iptv ที่ผมเข้าใจคือ การดูทีวีผ่านอินเตอร์เน็ท อาจจะผ่านแอพหรือผ่านเว็บก็ได้ เพราะยังไงก็วิ่งบนอินเตอร์เน็ทอยู่ดี
ที่รู้คือมีสองแบบ แบบฟรี กับ เสียตังค์
แบบฟรีก็มีให้โหลดทั้งจาก google play และตามเว็บ แต่คุณภาพก็มีดีบ้างหลุดบ้าง ของฟรีคงบ่นอะไรไม่ได้ ดูได้ก็ดีแล้ว 55
แบบเสียตังค์ ก็มีทั้งเป็นแอพและผ่านเว็บ ผมเคยจ่ายเป็นรายเดือน มีหนังให้ดู ดูบอลได้ ดูทรูได้หมด คุณภาพดีกว่าครับ
ยังไงรอท่านอื่นมาแชร์เพิ่มนะครับ  :)

ออฟไลน์ PasinKrab

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 01:46:27 pm »
iptv ที่ผมเข้าใจคือ การดูทีวีผ่านอินเตอร์เน็ท อาจจะผ่านแอพหรือผ่านเว็บก็ได้ เพราะยังไงก็วิ่งบนอินเตอร์เน็ทอยู่ดี
ที่รู้คือมีสองแบบ แบบฟรี กับ เสียตังค์
แบบฟรีก็มีให้โหลดทั้งจาก google play และตามเว็บ แต่คุณภาพก็มีดีบ้างหลุดบ้าง ของฟรีคงบ่นอะไรไม่ได้ ดูได้ก็ดีแล้ว 55
แบบเสียตังค์ ก็มีทั้งเป็นแอพและผ่านเว็บ ผมเคยจ่ายเป็นรายเดือน มีหนังให้ดู ดูบอลได้ ดูทรูได้หมด คุณภาพดีกว่าครับ
ยังไงรอท่านอื่นมาแชร์เพิ่มนะครับ  :)

[yes]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 09:12:09 am »
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Teerasang

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:03:41 pm »
ดูได้ครับ

ออฟไลน์ Napatpat82

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:45:45 pm »
ครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 10:16:07 am »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ [ปลื่ม]