ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 1 แสน ช่วยจัด AVR และ ลำโพง 5.1 ซักชุดให้หน่อยครับ  (อ่าน 8269 ครั้ง)

ออฟไลน์ darthbank

• *
คือผมยังเป็นมือใหม่ยังไม่มีความรู้ด้านเครื่องเสียงมากนักเท่าที่ผมดูตามเว็บไซด์ต่างๆเห็นเขาบอกว่าชุดแยกเครื่องเสียงแบบชุด AVR กับ ชุดลำโพงยี่ห้อต่างๆจะมีเสียงคุณภาพที่ดีกว่าชุด home theater in the box ยังไงรบกวนที่ผู้เชี่ยวชาญด้านเครื่องเสียงช่วยจัดให้ผมซักชุดนะครับ ห้องผมประมาณ 5*5 เน้นดูหนัง 60% ฟังเพลง 40% ดูหนังผมจะชอบเสียงแบบเข้มดุดันเบสไม่หนักมากเกินไป ส่วนเพลงผมชอบฟังแบบที่สบายหูไม่ดุดันมากนัก

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
Re: มีงบ 1 แสน ช่วยจัด AVR และ ลำโพง 5.1 ซักชุดให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 10:20:21 am »
ใช่ครับซื้อ AVR แยกกับลำโพง คุณภาพดีกว่า In the box อยู่แล้วครับ
ถ้าดูหนัง 60 ฟังเพลง 40 มุ่งหน้าสู่ Onkyo เลยครับ ส่วนดูหนังดุๆนี่จริงๆ Yamaha จะตอบโจทย์สไตล์ดูหนังของคุณได้เป็นอย่างดีเลยครับ แต่คุณชอบฟังเพลงด้วยผมว่า Onkyo โอเคกว่า แล้วเราค่อยมาเลือกคาแร็คเตอร์ของลำโพงให้ดุๆได้ครับ ถ้างบถึงลองเล่นพวกรุ่นสูงๆครับซัก 3030 (ซื้อแอมป์ให้จ่ายวัตถ์เยอะๆไว้ก่อนได้เปรียบครับเผื่ออนาคตอยากอัพลำโพงจะได้ไม่มีปัญหากับแอมป์ครับ) ลำโพงลองดูตระกูล Polk Rti ครับ ถ้าอยากได้หนักแน่น front A7
 / Center A6 / Surr. A1 (จริงๆถ้าห้องใหญ่มากอยากแนะนำเป็น A3 แต่ A3 มาทำเซอร์ราวมันจะหยิ๊บยั๊บไม่เท่า A1 ครับ) ส่วนซับต้องยี่ห้อนี้ครับ SVS หนักแน่น ดุดัน แน่นอนครับ ลองหาข้อมูลดูหลายๆกระทู้เก่าๆที่มีคนโพสไว้ครับ เผื่อได้ตัวเลือกเพิ่มเติมกว่านี้ครับผม

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: มีงบ 1 แสน ช่วยจัด AVR และ ลำโพง 5.1 ซักชุดให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 01:21:36 pm »
งบแสน   เน้นลำโพงชั้นดี  เล็กแต่เสียงใหญ่

ลองมอง/ลองสั่งลำโพง ชั้นดี
Paradigm Millenia one + SW  อาจต้องสั่ง
  (ไม่อยากแนะนำ B&W M1 ตู้อลูฯ เช่นกัน  แต่ราคาอาจสูง)

เอวีอาร์  อาจเป็น
Anthem MRX510 ก็ดีเยี่ยมเช่นกันจร้า (หากหามือสอง สภาพดีได้ก็ทุ่นเป็นหมื่นๆ)

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 01:43:07 pm »
งบแสน   เน้นลำโพงชั้นดี  เล็กแต่เสียงใหญ่

ลองมอง/ลองสั่งลำโพง ชั้นดี

http://www.homecinemachoice.com/news/article/paradigm-milleniaone-sub-review/8928

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=50761
รูป ตัวอย่าง ของจริง  ชัดๆ (เจอในเน็ท)

Paradigm Millenia one + SW  อาจต้องสั่ง
  (ไม่อยากแนะนำ B&W M1 ตู้อลูฯ เช่นกัน  แต่ราคาอาจสูง)

เอวีอาร์  อาจเป็น
Anthem MRX510 ก็ดีเยี่ยมเช่นกันจร้า (หากหามือสอง สภาพดีได้ก็ทุ่นเป็นหมื่นๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2015, 01:45:46 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ bkav

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 04:35:17 pm »
...ชอบฟังเพลง 40% ฟังสบายๆ ต้อง Onkyo แถมเสียงหวานเจี๊ยบ

...เพลงสบายๆ คงไม่ใช้ประเภท Dance อยู่แล้ว มักเป็นเพลงประเภทขับขาน เพลงเคาบอยอะไรประเภทนี้

...จัดให้ Polk RTi คู่หน้า A5 + คู่หลัง A3 + คู่หนังบน(ระบบ 7.1) A1 + เซนเตอร์ CSi A6 + sub PSW 125 = ราคาทั้งหมดน่าจะ 6 หมื่น

...ที่เหลือจัด Onkyo 737 หรือ 838 น่าจะ 5 หมืน(เกินงบ 1 หมื่น) ยังไม่รวมพวกสายสัญญาณ และเครื่องเล่นอุปกรณ์พ่วง

...แนะนำ HD player (ผมใช้ Himedia HD 900B(3D) มา 4-5 ปีแล้วล่ะ ถ้าเป็นเครื่องเล่น Bluray ป่านนี้หัวอ่านคงพังแล้วทิ้งเป็นเศษเหล็ก ซ่อมไม่คุ้ม)

... ได้ HD Player แล้วโหลดหนัง 3D , 4K มีมากมายในเนต [^_^]

...เพลงไฟล์ Flac , Audiophile เยอะแยะ

...ไฟล์หนังซื้อขนาด 10-25G โหลดไม่ถึงชั่วโมงก็ได้ดูแล้วครับ.

...ผมเล่นอยู่ เสียงถึง TureHD , 7.2 ch.

...ถ้าฟังเพลง ต่อ Onkyo ระบบ Bi-amp เสียงสุดยอดลืมโลกเลยครับ (แนะนำให้ช่างบริษัทห้างร้านที่ซื้อมาติดตั้งปรับจูนระบบให้ด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 07:55:38 pm »
...ชอบฟังเพลง 40% ฟังสบายๆ ต้อง Onkyo แถมเสียงหวานเจี๊ยบ

...เพลงสบายๆ คงไม่ใช้ประเภท Dance อยู่แล้ว มักเป็นเพลงประเภทขับขาน เพลงเคาบอยอะไรประเภทนี้

...จัดให้ Polk RTi คู่หน้า A5 + คู่หลัง A3 + คู่หนังบน(ระบบ 7.1) A1 + เซนเตอร์ CSi A6 + sub PSW 125 = ราคาทั้งหมดน่าจะ 6 หมื่น

...ที่เหลือจัด Onkyo 737 หรือ 838 น่าจะ 5 หมืน(เกินงบ 1 หมื่น) ยังไม่รวมพวกสายสัญญาณ และเครื่องเล่นอุปกรณ์พ่วง

...แนะนำ HD player (ผมใช้ Himedia HD 900B(3D) มา 4-5 ปีแล้วล่ะ ถ้าเป็นเครื่องเล่น Bluray ป่านนี้หัวอ่านคงพังแล้วทิ้งเป็นเศษเหล็ก ซ่อมไม่คุ้ม)

... ได้ HD Player แล้วโหลดหนัง 3D , 4K มีมากมายในเนต [^_^]

...เพลงไฟล์ Flac , Audiophile เยอะแยะ

...ไฟล์หนังซื้อขนาด 10-25G โหลดไม่ถึงชั่วโมงก็ได้ดูแล้วครับ.

...ผมเล่นอยู่ เสียงถึง TureHD , 7.2 ch.

...ถ้าฟังเพลง ต่อ Onkyo ระบบ Bi-amp เสียงสุดยอดลืมโลกเลยครับ (แนะนำให้ช่างบริษัทห้างร้านที่ซื้อมาติดตั้งปรับจูนระบบให้ด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ SanDer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 12:55:03 am »
สวัสดีครับ

ชุดแรก ชุดคนส่วนใหญ่เค้าเล่นกัน
เครื่องเล่น = อะไรก็ได้
AVR = Onkyo 838, Yamaha A1040, Marantz SR6009
ชุดลำโพง = Polk A6 A5 A1 ,sub PSW125

ชุดที่สอง ชุดลำโพงเล็ก เสียงไม่เล็ก
AVR = Onkyo 3030, Yamaha A3040, Marantz SR7009
ชุดลำโพง Satellite = Boston XS5.1, Polk TL1600 หรือจะอัพไปเล่นพวก KEF E305, KHT2005.3 แล้วไปลด AVR ลง

ชุดที่สาม เน้นฟังเพลง
AVR = Marantz NR1506
Int. amp = Marantz PM7005
ชุดลำโพง = Polk A6 A5 A1 ,sub PSW125
เอา Int มาขับ A5 กระจายแน่นอน

ชุดที่สี่ อยากเล่น pre-pro แต่งบหมดซะก่อน
เครื่องเล่น = OPPO 103
Power amp 5 ch. = Marantz MM7055
เสียงตอนดูหนัง ดีเยี่ยม
ฟังเพลงถ้าเทียบกับชุดสาม ซึ่งได้เปรียบที่ใช้ Int แต่คงต้องดูว่าใช้ต้นทางอะไร เพราะภาค DAC ของ oppo ทั้ง 2ch และ7.1ch นั้นเทพจริงๆ
และชุดนี้ข้อเสีย ต่ออะไรเพิ่มไม่ได้เลย ทุกอย่างต้องผ่าน oppo หมด ไม่ว่าจะดูหนัง เล่นไฟล์MKV ISO streamหนังและเพลง

ขำๆ ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 07:30:17 am »
ลองไปฟัง  ลำโพง ที่อยู่ในข่ายคุณภาพดีมาก  ราคาไม่สูง เช่น

NHT  Classic2  ด้วยจร้า (วูฟเฟอร์กรวยอลูแม็กนี้เซี่ยม  ทวีทเตอร์ก็เช่นกัน.......แม็ทช์กับแอ็มป์ ที่ระดับคุณภาพค่อนข้างสูง......กับม้ร้านทช์  ออนเกียวก็ยังไปกันได้  แต่ของแอ็มป์เป็นขอรุ่นสูงๆหน่อย)

ใช้ 2 คู่ + Classic 3 Centre (มีเหตุผลครับ  ใช้ Centre รุ่นใหญ่กว่าหน่อย เพราะไม่ต้องอัพอีกในอนาคต)
SUB  จะเลือก NHT เอง  10" ก็น่าจะได้แน่น สด ฉับไว   12" ก็ไม่แปลกครับ

ระบบเสียง  เน้นระบบลำโพงที่ดีเข้าไว้......โดยเฉพาะเรื่อง"ระดับคุณภาพ"ครับ  เพราะอยู่กันยาว ยืดได้
ส่วน แอ็มป์  ระบบเสียง  เดี๋ยวก็เปลี่ยนอีกแล้ว

ยังไม่ต้องจ่ายเยอะเพื่อนมันก็ได้......แต่ยังคงต้อง.เลือกของดีสุด  รุ่นใหญ่สุด  และต้องจ่ายน้อยสุด(เช่นรุ่นใหญ่ ตกรุ่น/ไม่จำเป็นต้องล่าสุด   ไม่จำเป็นต้องยี่ห้อ/รุ่นที่ราคาแพง)

ท่านบอก 5.1  แสดงว่า หลักๆแล้วก็ยังไม่ได้ ไม่ต้องการระบบเสียงใหม่ที่เพิ่งจะเกิด  แต่ดันใช้ช่องแอ็มป์เยอะ......ลำโพง เป็นสิบๆตู้
แต่ต้องการกำลังขับที่ดี   ระดับคุณภาพสูง(มักหนีไม่พ้นรุ่นใหญ่ หรือกลางไปใหญ่)
ของดีๆ  ยังมีให้เลือกเยอะครับ .......AVR (Or AVC.... ไม่มี ภาครับวิทยุ)  รุ่นใหญ่ๆ  แอ็มป์กำลังดี  เอาลำโพงอยู่...........

หากเราใจเย็นๆ  ใช้เวลาหาเวลาลอง(ระวังนิส.......เซลล์เชียร์  เฮียบลั๊ฟ  เซียนบอก  ทำให้ตังค์กระฉอกหล่นหายง่ายดายแสน)
ก็จะวิ่งเข้าเลน เข้าช่องทางได้ถูก(ใจเรา)มากกว่า.............หากเข้าเลนผิด  เสียงทั้งเงิน  และเวลา
......ที่สำคัญ  เราจ่ายตังค์เอง............ไม่มีกองเชียร์ใครที่ไหน  ช่วยเราจ่ายเลย [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 07:39:12 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ koko00737

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 11:13:21 am »
ถามต่อหน่อยครับ

ถ้าผมชอบ ฟังเพลง เเบบ เเนวDance กับ เล่น ps4

ผมควรเลือก yamaha หรือ onkyo ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 12:47:02 pm »
...Onkyo แนว ตีเกราะเคาะไม้ คันทรี ร้องขับขาน หวานใส

...มาร้านท์ แนวเดียวกับ Onkyo แต่เสียงนุ่มลึกอิ่มกว่า

...Yamaha แนว เครื่องสายโลหะ เครื่องเป่าโลหะ เพลงคลาสิก ออเคสตร้า

...Pioneer ลูกทุ่งโป๊ะซึ่งๆ แดนซ์กระจาย เบสเป็นลูกๆ ติ๊บๆ

...Denon แนว แจ๊ส สตริง

...ทั้งนี้ทั้งนั้น ลำโพงก็เป็นตัวแปรเปลี่ยนบุคคลิกของเสียงด้วย

...Onkyo + Polk เป็นเนื้อคู่กัน จัดชุดนี้กันทั้งโลก.

...อ้อ...ส่วนเครื่องเสียงโนเนม เมดอินจีนแดง เหมาะสำหรับฟังละครงิ้ว ว๊ากกก เพ่ยยย.ตะลุ้มตุ้มแช่.

...ที่สำคัญ มีบันทึกรายการ กำเงินไปซื้อ ถามชุดนี้จัดให้ได้ไม๊ ...ไม่ได้ ไม่มี เดินออกร้าน อย่าไปสนใจเซลล์ขายเชียร์ยี่ห้อนั่นนี่ ขืนไปฟัง พวกนี้กล่อมลิงหลับมาเยอะสำหรับคนไม่รู้เรื่องเครื่องเสียง ยิ่งงบเงินแสน เชลล์กัดไม่ปล่อย อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 12:53:56 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ oasleg

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 03:50:30 pm »
เห็นด้วยกับทุกคนครับ และสิ่งที่สำคัญสุดคือ ไปลองฟังด้วยตัวเองนะครับ บางครั้งสิ่งที่เราคาดเดากับสิ่งที่คาดหวังอาจไม่ตรงกัน งบแสนนึงเผื่อเรื่องของสายสัญญาณและสายลำโพงด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 03:51:36 pm โดย oasleg »

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:39:30 pm »
ถามต่อหน่อยครับ

ถ้าผมชอบ ฟังเพลง เเบบ เเนวDance กับ เล่น ps4

ผมควรเลือก yamaha หรือ onkyo ครับ

ฟังแนว dance ไป Klipsch
แอมป์จะใช้ onkyo, pioneer ก็ได้ 

ย้ำแนวแด๊นซ์ หาลำโพงหนักๆ

ออฟไลน์ SanDer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 11:00:31 pm »
NHT = Now Hear This ถ้ามีโอกาสก็อยากลองฟังสักครั้ง
Mordaunt Short canival 2 ก็ด้วย
Revolver RW33 ด้วย
...

สวัสดีครับ

เห็นว่าชอบแดนซ์ด้วย ลอง Dynaudio Excite X14 ดูครับ จังหวะสนุกใช้ได้เลยทีเดียว
ตัวเลือกเริ่มเยอะแล้วนะครับ
พอจะจับหลักได้บ้างหรือยัง

แต่ผมเริ่มจะงงแล้วล่ะ ชอบฟังเพลงแบบสบายหู ฟังแนวแดนซ์ ชอบเสียงเข้มๆ แต่เบสไม่ดุดันมาก... อืมม

ออฟไลน์ bight

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 12:53:43 am »
ผมเเนะนำนะ JBL STUDIO 180 Set กับ AVR pioneer LX DANCE  EDM มัน์มากเปิดเเค่คู่หน้าเหมือนเปิดซับเเยก ราคาไม่่เเพงเเล้วด้วยเมื่อก่อนเเค่คู่หน้า2หมื่นกว่าเด๊่ยวนี้หมื่นต้นๆ ลำโพงทั้งเซ็ทไม่รวมซับน่าจะ2หมื่น ซํบเล่น Klipsch ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2015, 12:55:36 am โดย bight »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 05:56:11 am »
NHT = Now Hear This ถ้ามีโอกาสก็อยากลองฟังสักครั้ง
Mordaunt Short canival 2 ก็ด้วย
Revolver RW33 ด้วย
...

สวัสดีครับ

เห็นว่าชอบแดนซ์ด้วย ลอง Dynaudio Excite X14 ดูครับ จังหวะสนุกใช้ได้เลยทีเดียว
ตัวเลือกเริ่มเยอะแล้วนะครับ
พอจะจับหลักได้บ้างหรือยัง

แต่ผมเริ่มจะงงแล้วล่ะ ชอบฟังเพลงแบบสบายหู ฟังแนวแดนซ์ ชอบเสียงเข้มๆ แต่เบสไม่ดุดันมาก... อืมม

อย่าพึ่งงงจร้า.............เจตนารมณ์/คำถามของทั่น จขกท. ไม่มีแด้นซ์จร้า [คิคิ]

ที่ชอบที่ขอแบบแด้นซ์. คือ. มีสมาชิกท่านอื่น. เข้ามาถามแจม.แทรกกลางปล้อง
......   อาจทำให้เบี่ยงเบนเจตนารมณ์หลัก  ต่างออกไปจากที่ ทั่นจขกท. ถามได้ง่ายๆเบย [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2015, 06:25:10 am โดย wat12 »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 01:41:47 pm »
...เคยฟังเพลงจากลำโพง BOSE มั๊ยครับ แอมป์อะไรๆ เสียงก็ออกมาเป็น BOSE แต่ไม่เหมาะสำหรับดูหนัง เพราะให้เสียงกลางๆ ฟังเพลงสบายๆ ฟังได้ทั้งวัน.
...แต่ของปลอมเยอะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 09:33:56 pm »
เรื่องเสียง  อาจมองเป็นการเหมาะรวม ทั้งยี่ห้อ  ไม่น่าจะใช่นะ

มีหลายซีรี่ส์  หลายระดับราคา   หลาย Topology(ไม่ว่าจะเป็น Amp  ชิบ DACอาจใช้มากกว่า 2-3 ค่าย ก็มี    หรือ วงจรอานาล็อค  ไอซีภาคควบคุมระดับเสียง  และอ็อปแอ็มป์)
และ อุปกรณ์ วงจร จ่ายไฟ

ซึ่งมีส่วน ทำให้ เสียงไม่เหมือน    ต่างกันออกไปทั้งสิ้น
 [กิน]

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 04:50:15 pm »
ต้องถามตัวเองก่อนครับว่า จะเอาแบบลงทุนครั้งเดียวจบตามที่งบมี  หรือ ลองเล่นลองศึกษาไปพร้อมกับมัน
ถ้าเป็นอย่างแรก 1.  ตระเวณฟังให้มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้  พร้อมสอบถามราคาไปด้วย แต่อย่าเพิ่งซื้อจนกว่าจะแน่ใจว่าชอบแนวนี้แน่ๆ  แนวเสียง บุคลิกแต่ละยี่ห้อ หลายๆท่านจำแนกแจกแจงไว้เกือบครบแล้วครับ ที่เหลือ ตัวเราตัดสินใจจิ้มเอาให้เต็มงบที่เราตั้งไว้
                      2. เมื่อได้มันมันมาแล้ว ใช้ให้คุ้ม โดยฝึกหัดตั้งค่า ปรับค่าต่างๆสังเกตุความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น  ช่วงนี้ขอให้ลืมคำว่า " คัน " เอาไว้ก่อนครับ  แล้วมีความสุขกับชุดที่เรามีดีกว่า หาหนัง หาคอนเสริทมาดู แล้วเพลิดเพลินไปกับมัน
แต่...... ถ้าเป็นแบบหลังและเป็นมือใหม่  1. ซื้อชุดประหยัด ดูสเปคที่ไม่แย่เกินไป รองรับรูปแบบเสียงใหม่ๆได้ครบ ไม่ต้องถึงกับ atmos  หรือภาพ 4k  เพราะชุดแรก ดีไปหมดละครับ แต่มันไม่ใช่ชุดสุดท้าย
                                                     2. ล่องเล่นลองปรับ ให้คิดว่าดีที่สุดเท่าที่ชุดนี้มันทำได้แล้ว  ค่อยคิดถึงคำว่า " คัน " จะขยับขยายอะไรก้อตามสะดวกเท่าที่งบไปถึงและใจอยากได้ ถึงเวลานี้นตัวเราก้อมีทักษะมากพอที่จะใช้มันได้อย่างคุ้มค่าตัวแล้วครับ
         ปล.ผมเคยเจอบุคคลทั้งสองประเภทเป็นพรรคพวกกัน  คือ  ซื้อมาแล้ว ไปช่วยติดตั้งให้ ตั้งค่าให้  แล้วจากนั้นก้อดูอย่างเดียวจริงๆ คืออยู่อย่างไงก้ออย่างั้นใช้อย่างเดียว  กับอีกประเภท  คือคันตลอด ขยันเปลี่ยนโน่น นี่ นั่น สิ่งที่ได้กลับมาไม่เห็นว่ามันจะคุ้มกับที่จ่ายไปซักเท่าไร  ถามว่าตั้งค่ายังงัยบ้าง  เจ้าตัวกดรีโมทยังไม่ถูกในบางฟังชั่นเลย 

.................เล่นเครื่องเสียงไม่มีวันจบ  มันจบที่ใจเรา....................