ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีเพิ่งซื้อ 43LF630T มา รบกวนสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ auraball

• *
เพิ่งซื้อเครื่องแรก ก็เอา LG ซะเลย แต่คนขายก็ดันไม่บอกว่าไม่มี magic remote มาให้ จะทำอะไรก็ลำบากมากเลย

จะขอรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า

1. เห็นมีคนโพสๆว่าใช้ mouse + key ไร้สายต่อได้ ต้องทำยังไงบ้างอะครับ แล้วใช่ยี่ห้ออะไร (ที่บ้านคอมใช้ microsoft อยู่ มีอยู่อันหนึ่ง)

2. ถ้าไม่มี magic remote โหลดแอฟมาซิ้งได้ไหมครับ แล้วแอฟชื่ออะไร พอดีโหลด lg tv plus อะไรซักอย่างมา มันหาโทรทัศน์ไม่เจอ

หรือใครมีอื่นๆเสนอแนะสำหรับรุ่นนี้ รบกวนด้วยครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ numtsu

• *
Re: พอดีเพิ่งซื้อ 43LF630T มา รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 10:21:03 pm »
ีใช้เมาส์ไร้สาย logitech อยู่ เอาตัวรับสัญญาณไปเสียบช่อง USB ก็ใช้ได้เลย
ใช้ App lg tv plusได้  ต้องให้ตัว TV กับโทรศัพท์มือถือ ต้องต่อผ่านไวไฟเราท์เตอร์ ตัวเดียวกัน