ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าจะลองซื้อโปรเจคเตอร์จีน ทุกท่านมีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ?  (อ่าน 6855 ครั้ง)

ออฟไลน์ namasha

• Flat TV member
  • *
มือใหม่อยากเริ่มหัดเล่นโปรเจคเตอร์ครับ แต่ว่างบน้อย แล้วตอนนี้ก็เช่าห้องอยู่ มีพื้นที่ไม่มาก
เห็นโปรเจคเตอร์จีนราคา 3 พันกว่าๆ ได้สเปค SVGA 800x480
http://www.gearbest.com/projector/pp_177673.html

จะเอามาดูหนัง (โหลดบิทมา) เสียบจากคอมกับกล่องแอนดรอยครับ

เห็นท่านอื่นๆ เขียนแนะนำแบรนด์เนมอย่าง BenQ LG Toshiba ราคาแตะหมื่น ได้แต่นั่งอ่านน้ำลายยืด แต่ไม่มีตังค์จะซื้อ
 [ร้องไห้]

ยังไงรบกวนทุกท่านแนะนำให้หน่อยครับ ว่าควรจะซื้อมาลองดี หรือว่าทนดูผ่านคอมต่อไปดี

ขอบคุณมากครับ  :)

ออฟไลน์ sujjung

• *
ใจเย็นๆ ก่อนนะครับ ที่เอามาดูหนัง ก็น่าจะ 1024 หรือ 1280 ขึ้นครับ อยากให้เล่น big name ก็ได้ acer , Benq มือสองก็ได้ อย่างน้อยเสัีย ก็มีศูนย์ซ่อมนะครับ ซื้อถูกๆ มา ไม่จบง่ายหรอกครับ

ออฟไลน์ namasha

• *
ขอบคุณครับ ไม่ได้คิดถึงเรื่องเข้าศูนย์เลย นึกถึงแค่ราคาถูก
  :)

ออฟไลน์ taxiindy

• LCD TV member
  • **
ใจเย็นๆครับ ตั้งใจจะซื้อPJT ไว้ดูหนังอย่างน้อยก็ขอเป็นwxga ก็ยังดี
ยอมเจ็บหน่อยแต่ก็ยังจบ แต่ถ้าทนไม่ไว้จริงๆ800×480 หาเล่นมือสองล่ะกัน
เพราะถ้าไม่ชอบใจ ปล่อยต่อก็เจ็บต้วน้อยหน่อย เครื่องแรกๆมักจะเป็นเครื่องหาประสบการณ์
ถึงจะได้รู้ว่าความพอใจของตน อยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ same_cm

• *

ออฟไลน์ same_cm

• *

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ส่วนตัว.   หากอยู่ในเงื่อนไข จขกท.   คงเลือกเสพ. 1080p. เต็มๆ.  จากจอคอมพ์.  ดีๆ.  ราคาไม่ถึง. 8พันแล้ว.  เช่น. เดล2414H.   ใช้งานปกติได้ด้วยครับ.      ตอนนี้ข้าน้อยก็ใช้ที่มุมโหลดหนัง/ฟังเพลงด้วยชุดหูฟังเช่นกันจร้า

ส่วน PJT   ยังไงๆ  ก็ควรหา  ที่เป็น Full HD มือสอง................อย่างไรก็ตาม......ต้องคำนึงถึงสภาพหลอดฉาย   และราคาหลอดควบคู่ด้วยเช่นกันจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2015, 11:26:46 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ aomethai

• *
ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ...โดยส่วนตัวถือว่าโอเค แต่ไม่เหมาะฉายกลางแจ้งจอใหญ่ ๆ ครับ เหมาะกับในห้องนอนฉายได้ ขนาดเล็กพักพาสะดวกเป็นเครื่องเล่นมัลติมีเดียในตัว  เชื่อมต่อกับอุปกรณ์แบบไร้สายได้...ผมว่าคุ้มครับ
https://www.facebook.com/SMART-Projector-Fanclub-1010842412269327/