ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ HD Player ที่ไม่มี Android ซักตัวได้มั้ยครับ เน้นดูหนังเลย  (อ่าน 4388 ครั้ง)

ออฟไลน์ bestboom007

• Flat TV member
  • *
รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำ HD Player ซักตัวที่ไม่ใช่ Android เน้นไว้ดูไฟล์ MKV ครับ งบ ไม่เกิน 6000 ครับ +- นิดหน่อยครับ
เผื่อไว้รอบรับอนาคตพวก 3D 4K Atmos ด้วยก็ได้ครับ แหะ ๆ  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Playon!HD3 3990฿
ถ้า 4K ก็มี VTEN แต่ราคา 6900฿
ปล. CloudHD1195+ ก็เป็น HDPlayer แต่มีฟังก์ชั่นแอนดรอย์แถมมาให้ครับ

ออฟไลน์ phurid

• *
Playon!HD3 3990฿
ถ้า 4K ก็มี VTEN แต่ราคา 6900฿
ปล. CloudHD1195+ ก็เป็น HDPlayer แต่มีฟังก์ชั่นแอนดรอย์แถมมาให้ครับ

ตามนั้นครับ

• *
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองศึกษาดูก่อน มี Choice ละ แต่ส่วนตัวกำลังสนใจเจ้า MED600X3D ครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเก่าไปแล้วรึเปล่า

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองศึกษาดูก่อน มี Choice ละ แต่ส่วนตัวกำลังสนใจเจ้า MED600X3D ครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเก่าไปแล้วรึเปล่า
เชียร์ med600X3D อีกเสียงครับ เฟริมแวร์เสถียร เฟริมแวร์อัพเดตอยู่เรื่อยๆ ที่สำคัญทนทาน (ผมใช้ Mede6er 6 เครื่อง ทนทานทุกเครื่อง)
Atmos รองรับ แต่ 4K ไม่รองรับครับ(อาจต้องดูเป็น Cloud HD 1195 แทนที่ใช้ชิฟตัวใหม่ *ศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ)

ออฟไลน์ PasinKrab

• LCD TV member
  • **
CloudHd1195+น่าสนครับ ภาพสวยทีเดียวใช้ดูหนังได้ลื่นไหลดี ซับปกติ แถมใส่hddได้ในตัวเลย ลองดูเป็นทางเลือกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2015, 11:58:38 pm โดย PasinKrab »

• *
CloudHd1195+น่าสนครับ ภาพสวยทีเดียวใช้ดูหนังได้ลื่นไหลดี ซับปกติ แถมใส่hddได้ในตัวเลย ลองดูเป็นทางเลือกครับ

มันเป็น Android อ่ะครับผมอยากได้น่ะ แต่ติดแค่ android เนี่ยแหละ 555 อ้อ รีโมทปุ่มตลกด้วย ไว้เป็นตัวเลือกครับคงต้องไปลองเล่น ^^

ออฟไลน์ Chawin

• **

มันเป็น Android อ่ะครับผมอยากได้น่ะ แต่ติดแค่ android เนี่ยแหละ 555 อ้อ รีโมทปุ่มตลกด้วย ไว้เป็นตัวเลือกครับคงต้องไปลองเล่น ^^

ถ้าไม่อยากได้Android ลองดูPlayOnHD3ดูครับ

• *

ถ้าไม่อยากได้Android ลองดูPlayOnHD3ดูครับ

ผมว่า PlayonHD3 มันเก่าไปแล้วครับออกมานานแล้ว ตอนนี้กะลังเล็ง Apple TV Gen ใหม่ครับอยากรู้ว่าจะต่อใช้งาน USB แล้วก็ App Stream หนังเจ๋งรึเปล่าเมื่อเที่ยบกับพวก HD Player ครับ รอๆๆๆ

ออฟไลน์ Chawin

• **

ผมว่า PlayonHD3 มันเก่าไปแล้วครับออกมานานแล้ว ตอนนี้กะลังเล็ง Apple TV Gen ใหม่ครับอยากรู้ว่าจะต่อใช้งาน USB แล้วก็ App Stream หนังเจ๋งรึเปล่าเมื่อเที่ยบกับพวก HD Player ครับ รอๆๆๆ

ใช้เล่นไฟล์หนังmkvได้ไม่ดี(เลย)
ส่วนมากเอาไว้ใช้สตรีมyoutubeได้
ถ้าจะเอามาดูหนังตัวนี้คงไม่ใช้คำตอบ เพราะใช้แทน hd player ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
ถ้าเน้นดู file MKV จัด MEDE8ER เลยดีกว่าครับ ความสเถียนดีครับ
แนะนำตามนี้ครับ

ถ้าเน้นประหยัดพื้นที่ ใช้แต่ HDD External Harddisk จัด MED600X3D ครับ
http://www.hddigitalshop.com/product/114/mede8er-med600x3d

ถ้าเน้นใส่ Harddisk 3.5" ได้ด้วย จัด MED800X3D ครับ
http://www.hddigitalshop.com..mede8er-med800x3d