ผู้เขียน หัวข้อ: LG 43UF77 ใช้ไฟล์อะไรถึงจะเห็น subtitle หนังใน ext hdd ครับ  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ BasketTroSs

• *
Smart Tv รุ่น 43UF77 ต้องการเล่นไฟล์วิดีโอผ่าน ext hdd ต้องใช้ไฟล์อะไรครับ จึงจะสามารถเลือก subtitle ได้ ผมใช้ mkv ไม่สามารถเลือกได้เลยครับ

ออฟไลน์ Pakwan

• LCD TV member
  • **
Re: LG 43UF77 ใช้ไฟล์อะไรถึงจะเห็น subtitle หนังใน ext hdd ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:19:32 pm »
เท่าที่ทราบต้องดูผ่านHD Player ค่ะถึงจะไม่มีปัญหาตามที่ถามมา

ออฟไลน์ Napatpat82

• **
Re: LG 43UF77 ใช้ไฟล์อะไรถึงจะเห็น subtitle หนังใน ext hdd ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:04:16 am »
ซื้อHD Player เถอะครับคุ้ม ครบ ทั้งภาพ เสียง ซับ เหมาะกับการดูหนังที่สุด

ออฟไลน์ Pikpiya

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 03:56:56 am »
ซื้อHD Player เถอะครับคุ้ม ครบ ทั้งภาพ เสียง ซับ เหมาะกับการดูหนังที่สุด

ตามท่านนี้ครับ เคยใช้ของน้อง อ่านได้ครบ ไม่มีปัญหาดูได้ทุกเรื่องที่โหลดมาครัย

ออฟไลน์ Arinnn

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 02:20:06 am »
อยู่ที่ไฟล์หนังด้วยค่ะ บางเรื่องดูต่อตรงจากhdd ก็ขึ้นซับ
แต่ถ้าจะให้ดีและเพื่อการดูหนังที่สมบูรณ์ในระยะยาว
ลงทุนซื้อ Hd playerไปเลยดีกว่าค่ะ ครบทั้งซับ เสียง ภาพก็สวยกว่า
แนะนำจากความเห็นส่วนตัวนะคะ