ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามครับ] หนัง 3D Bluray ISO จะเอาไปต่อกับ projector ที่เล่น 3D ได้ แบบ SBS  (อ่าน 2818 ครั้ง)

ออฟไลน์ lookchinz

• *
หนัง 3D Bluray ISO ถ้าเปิดด้วยคอมพิวเตอร์ แล้วออก projector ที่เล่น 3D ได้ แบบ SBS
ใช้โปรแกรมอะไรเปิดได้บ้างครับ

ผมอยากจะเปิดหนัง 3D Bluray ให้เป็นแบบ 3D Side by Side หรือซ้ายขวาอ่ะครับ (บนล่างก็ได้ครับ)
เพราะ Projector ผมสามารถรวมซ้ายขวาให้เป็น 3D ได้

ลองใช้ PowerDVD เปิด ก็มีแต่ mode แปลงเป็นแบบ 3D ใช้แว่นน้ำเงิน-แดง

แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

[จุ๊บ]

ออฟไลน์ zaza12345

• Flat TV member
  • *
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ขอบคุนสำหรับความรู้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ kreangsak

• *
iso มันเป็นแบบ frame packing มันชัดกว่า SBSหรือ OU( 540p ) 4เท่า คือ1080p(full 3D )
จะไปดูแบบ SBS ทำไม
แต่program ต้อง ArcSoft TotalMedia Theatre 6 ครับ ตัวเดียวเท่านั้น

ถามกลับ โปรเจคเตอร์ รุ่นไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2015, 06:02:30 pm โดย kreangsak »

ออฟไลน์ lookchinz

• *
benq tw523p ครับ

ปกติดูหนังที่เป็น sbs โปรเจคผมสามารถรวมเป็น Frame Packing 3D ได้

แต่พอมาเป็น 3d bluray เปิดด้วย kmplayer ภาพออกมาเป็น 2d ไม่รู้จะ set project ยังไงให้ออกมาเป็น Frame Packing 3D อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kreangsak

• *
 ArcSoft TotalMedia Theatre 6 ครับ ถ้าจะเล่นจาก freame packing ล้วน ตัวอื่นไม่ออกครับ
ลงก่อนแล้วเข้าใจเลย