ผู้เขียน หัวข้อ: แนะ นำ AVR ตัวใหม่ ด้วย ครับ  (อ่าน 5771 ครั้ง)

ออฟไลน์ GT 500

• Flat TV member
  • *
แนะ นำ AVR ตัวใหม่ ด้วย ครับ
« เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 11:46:21 am »
รบกวน พี่ ๆ แนะ นำ AVR ตัวใหม่ ด้วย ครับ ระบบ ของผม มี Diamond 10.7  , 10 CM Surround 10.2 + 10.1 และ  sw150 subwoofer ต่อแบบ 7.1 ครับ

ตัวเก่า ใช้ 608  ดูหนัง จาก Play on ครับ

ตอนนี้ AVR  ตัวไหน น่าเล่น บ้าง ครับ เน้นดู หนัง 70 ฟังเพลง 30 ครับ

เล็ง ไว้ 3 ยี่ห้อ Pioneer  ออนเกียว  ยามาฮ่า

ขอบคุณ ครับ 

ออฟไลน์ MARUAY

• Edge LED TV member
Re: แนะ นำ AVR ตัวใหม่ ด้วย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 02:16:43 pm »
อย่ามาฮา ตรงจุด

ปีนเกลียว อ่อนนุ่มไป

ให้อภัย ก็ดิบไป

กับ วาฟาเดล

ออฟไลน์ patboon10

• *
Re: แนะ นำ AVR ตัวใหม่ ด้วย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 02:50:01 pm »
ผมว่า yamaha นะครับ มิติเสียงมันสดใสซาบซ่าดีเวลาดูหนัง..ดูเป็นรุ่นกลางๆๆ ก็โอ..แล้วนะครับ เช่น RV-V677 ถ้าขยับขึ้นอีกหน่อยก็ตองเจ็ดเลย..ราคาประมาณ 2 หมื่นปลาย..ฟังค์ชั่นต่างๆๆ ครบ หาดูสเป็คจากในเว๊ป yamaha เลยครับ

แต่อย่างว่า ต้องไปลองฟังเสียงก่อน ถ้าชอบก็โอเลยครับ เพราะมันจะอยู่กับเรานาน ถึงนานมาก...ถ้าไม่ชอบล่ะช้ำใจ...อิอิ [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 03:08:59 pm »
 [yes]  ยามา 5 นีฟังเพลง ด้วย พอไหว มั้ย ครับ

ขอร้าน ที่ได้ ราคาดี ด้วย ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 03:24:28 pm »
ดูหนัง ฟังเพลงสบายๆๆ ครับ..แวะห้างไหน ลองไปฟังเสียง สัมผัสกับตัวก่อนพร้อมเช็คราคา จากนั้นถ้าจะซื้อจริงๆๆ แนะนำ ติดต่อเฮียแสง ร้านแสงชัยตรง 3 แยกเกษตรนะครับ ในเว๊ปนี้มีครับลองเข้าไปชม ถ้าตัดสินใจแล้วโทรถามราคาพร้อมเช็คของด้วย...
ที่เช็คราคา ร้านนี้ถูกสุดครับ   [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 05:35:39 pm »
ดูหนัง ฟังเพลงสบายๆๆ ครับ..แวะห้างไหน ลองไปฟังเสียง สัมผัสกับตัวก่อนพร้อมเช็คราคา จากนั้นถ้าจะซื้อจริงๆๆ แนะนำ ติดต่อเฮียแสง ร้านแสงชัยตรง 3 แยกเกษตรนะครับ ในเว๊ปนี้มีครับลองเข้าไปชม ถ้าตัดสินใจแล้วโทรถามราคาพร้อมเช็คของด้วย...
ที่เช็คราคา ร้านนี้ถูกสุดครับ   [เท่ห์]

ท่าทาง จะ เสียตังค์ ครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 07:24:21 pm »
อิอิ..ครับ แต่อย่างว่า ความสุขภายในบ้าน เสียตังค์ ได้ของดีสุดๆๆ ถูกใจสุดๆๆ เวลาเครียดๆๆ กลับถึงบ้านเปิดเพลงฟัง ดูหนัง สบายใจหายเครียดเลย..อย่างเพื่อนๆๆ สมาชิกและรวมถึงผมด้วย แหม่เสียเงินไปเยอะ..แต่ แหม่ความสุขเล็กๆๆ น้อยๆๆ...ดูอย่างลำโพง แค่ลำโพงคู่หน้าคู่เดียว ปาไป 2.5 หมื่น..ซับอีก รวมๆๆ แหม่ขึ้นหลักแสนเชียว...อิอิ [yes]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:12:29 am »
อิอิ..ครับ แต่อย่างว่า ความสุขภายในบ้าน เสียตังค์ ได้ของดีสุดๆๆ ถูกใจสุดๆๆ เวลาเครียดๆๆ กลับถึงบ้านเปิดเพลงฟัง ดูหนัง สบายใจหายเครียดเลย..อย่างเพื่อนๆๆ สมาชิกและรวมถึงผมด้วย แหม่เสียเงินไปเยอะ..แต่ แหม่ความสุขเล็กๆๆ น้อยๆๆ...ดูอย่างลำโพง แค่ลำโพงคู่หน้าคู่เดียว ปาไป 2.5 หมื่น..ซับอีก รวมๆๆ แหม่ขึ้นหลักแสนเชียว...อิอิ [yes]

รบกวน สอบถามอีกนิด ครับ หาลำโพง ให้ 608 ใช้ของอะไร เสียงถึงเข้ากันได้ดี  ครับ พี่ 

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 01:57:39 pm »
ลำโพงเป็นส่วนสำคัญเลยครับ สำหรับผม ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ของ Klipsch ครับมี front 1 คู่, center ส่วน Sup และ Surround เป็นของเก่าใช้ของ ELAC ครับ
แค่นี้ก็สุขเล็กๆๆ น้อยๆๆ เลย แต่แหม่อดไปเที่ยวนอกบ้านสะหลายเดือน อยู่บ้านจิบเบียร์ ฟังเพลง ดูหนัง แต่ก็เพลินดีนะครับ...เรียกได้ว่าความสุขภายในบ้าน อิอิ

ลองให้สมาชิกท่านอื่น แสดงความคิดเห็นอีกทีนะครับ
และที่แน่นอน ไปลองฟังเสียง สัมผัสกับของจริงก่อนตัดสินใจครับ เพราะมีให้เราเลือกตั้งมากมาย ที่สำคัญต้องถูกใจที่สุดครับ เพราะราคาไม่ใช่ถูกๆๆ  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 05:33:29 pm »
ลำโพงเป็นส่วนสำคัญเลยครับ สำหรับผม ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ของ Klipsch ครับมี front 1 คู่, center ส่วน Sup และ Surround เป็นของเก่าใช้ของ ELAC ครับ
แค่นี้ก็สุขเล็กๆๆ น้อยๆๆ เลย แต่แหม่อดไปเที่ยวนอกบ้านสะหลายเดือน อยู่บ้านจิบเบียร์ ฟังเพลง ดูหนัง แต่ก็เพลินดีนะครับ...เรียกได้ว่าความสุขภายในบ้าน อิอิ

ลองให้สมาชิกท่านอื่น แสดงความคิดเห็นอีกทีนะครับ
และที่แน่นอน ไปลองฟังเสียง สัมผัสกับของจริงก่อนตัดสินใจครับ เพราะมีให้เราเลือกตั้งมากมาย ที่สำคัญต้องถูกใจที่สุดครับ เพราะราคาไม่ใช่ถูกๆๆ  [เท่ห์]
  ขอบคุณมากครับ
  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 05:20:57 pm »
ผมใช้ 10.6 กับ Harman มันก็หนืดๆนะ

ดูหนังก้อไม่เท่าไร เพลงก้อแห้งๆ  555..

ไปๆมาผมว่ามันเหมาะกับการฟังเพลงมากกว่า

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 04:28:12 pm »
ผมใช้ 10.6 กับ Harman มันก็หนืดๆนะ

ดูหนังก้อไม่เท่าไร เพลงก้อแห้งๆ  555..

ไปๆมาผมว่ามันเหมาะกับการฟังเพลงมากกว่า

ใช่ ครับพี่ เสียงไม่อิ่ม เท่าไหร่ เลย ว่าจะลองเปลี่ยน AVR ดู ครับ สนใจ 1040 and 2040

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 06:55:12 pm »
ในยุคที่น้องออน 609 ออกมาได้ซักพัก  บึ่งไป'ตึกฮิไฟ' หวังไปสอยมาซักตัว เพราะกะลังเซลล์ ไปเจอทางร้านจัดชุดอยู่กับเจ้าไดมอน10กว่าๆ ทาวเวอร์  เปิดหนัง Transformer อยู่พอดี  เนื้อเรื่องมันก้อบู๊ล้างผลาญดีอยู่หรอก แต่ทำไมซุ้มเสียงมันเนือยๆเอื่อยๆออกแนวประณีประนอมกัน ตัดสินใจอยู่นานว่าเป็นที่แอมป์ ที่ลำโพง หรือยังเซทไม่เข้าที่ก็อไม่รุ  ท้ายสุดยกแอมป์เข้าบ้านต่อเข้ากับชุด Boston  เออ..  มันคนละเรื่องเลย   ไม่ใช่เจ้าไดมอนด์ไม่ดี  แต่ต้องรู้ใจซักหน่อย  ชั่วโมงนี้จากตัวเลือกที่ให้  น่าจิ้ม 'พี่ไพ'

ออฟไลน์ oatjang

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 08:58:06 pm »
AVR ที่เข้ากับ Wharfedale ลองไปฟัง Yamaha Denon Pioneer ดูครับ ส่วนตัวผมชอบจับกับ Pioneer ที่สุดแล้ว ( ใช้อยู่ ) ยังไงก็ลองไปฟังดูครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 08:48:29 am »
ในยุคที่น้องออน 609 ออกมาได้ซักพัก  บึ่งไป'ตึกฮิไฟ' หวังไปสอยมาซักตัว เพราะกะลังเซลล์ ไปเจอทางร้านจัดชุดอยู่กับเจ้าไดมอน10กว่าๆ ทาวเวอร์  เปิดหนัง Transformer อยู่พอดี  เนื้อเรื่องมันก้อบู๊ล้างผลาญดีอยู่หรอก แต่ทำไมซุ้มเสียงมันเนือยๆเอื่อยๆออกแนวประณีประนอมกัน ตัดสินใจอยู่นานว่าเป็นที่แอมป์ ที่ลำโพง หรือยังเซทไม่เข้าที่ก็อไม่รุ  ท้ายสุดยกแอมป์เข้าบ้านต่อเข้ากับชุด Boston  เออ..  มันคนละเรื่องเลย   ไม่ใช่เจ้าไดมอนด์ไม่ดี  แต่ต้องรู้ใจซักหน่อย  ชั่วโมงนี้จากตัวเลือกที่ให้  น่าจิ้ม 'พี่ไพ'

ตรงประเด็นเลย พี่ เสียงออก ไปทาง ทุ้ม ๆ

พี่ไพ เเนะนำรุ่นไร ดี ครับ งบ 40 k +

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 08:55:12 am »
AVR ที่เข้ากับ Wharfedale ลองไปฟัง Yamaha Denon Pioneer ดูครับ ส่วนตัวผมชอบจับกับ Pioneer ที่สุดแล้ว ( ใช้อยู่ ) ยังไงก็ลองไปฟังดูครับ
พี่ไพ เเนะนำรุ่นไร ดี ครับ งบ 40 k +

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 09:29:52 am »
http://www.whatthatsound.com/product/109/pioneer-sc-lx88

ตัวนี้ไปเลยจร้า..............

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 09:49:15 am »
http://www.whatthatsound.com/product/109/pioneer-sc-lx88

ตัวนี้ไปเลยจร้า..............

[ปาดเหงื่อ]  พอ มีเเหล่ง ขาย ราคาดี มั้ย พี่