ผู้เขียน หัวข้อ: จอเกิน 75 นิ้ว ราคาไม่แพงมากเกินนี่มีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2807 ครั้ง)

ออฟไลน์ illusionism

• *
อยากได้จอใหญ่เกินกว่า 75 นิ้ว ราคาไม่สูงมาก เล่น TV รุ่นอะไรดีครับ

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Re: จอเกิน 75 นิ้ว ราคาไม่แพงมากเกินนี่มีอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 12:39:18 pm »
งบเท่าไหร่ ไม่แพงเกินของจขก นะเท่าไร่ ครับ

3 แสน ก็ Sony 75x940c ถือว่าใช้ได้ แต่ไม่ค่อยชอบจอแสดงภาพฉากสว่างๆ ดูระยะใกล้ มาก เห็นdirty screen( สังเกตุฉากสีฟ้าท้องฟ้า) พวกแสงรั่วแสงลอด อาจจะ ให้กวนใจได้
4 แสน ก็ Samsung 78Js9500 ผมถือว่าภาพดีมาก ถ้าไม่คิดมากเรื่องต้องทดดู อาการ Halo issued  มุมมองแคบเพราะจอโค้ง  ถ้าห้องสว่างหรือ สว่างโล่อาจจะสังเกตุไม่เห็นแต่ต้องทนอาการ สะท้อนได้ด้วยนะครับ แต่ภาพ โดยรวมถือว่าดีอ่ะ

รุ่นต่ำก็คุณภาพก็ต่ำตามที่ราคา คือต่ำเลย ประมาณแสนห้าถึง 2 แสน ดูแล้ว ไม่ไหวครับ ขนาดคือ75" ไม่แนะนำ

82-84" ก็LG Sony  แต่รุ่นเก่า ไม่แพงถือว่าใช้ได้ จำไม่ได้ราคาเท่าไหร่
แต่จอใหญ่ปัยหาใหญ่คือ อาการ Vertical Branding Unformity issued พวกนี้มากกว่า ดูเอาดีๆ แล้วหันครับ 65" เจอค่อนข้างเยอะ อาจจะไม่ชัดเจนในห้างหรือตอนลองพอมาอยุ่บ้านจะเริ่มเห็นเมือสายเสียแล้ว เปลี่ยนใหม่ได้ไม่ได้ก็แลวแต่ ร้านข้อตกลงประกันของแต่ละยี่ห้อครับ 

ส่วนตัว เล่นPJ  สนุกกว่าเยอะอ่ะ ส่วนดูทีวีทั่วๆ ไป ก็แล้วแต่ขนดของห้อง 50-55-65" ก็ok อยู่ผมแยก เล่นครับ

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: จอเกิน 75 นิ้ว ราคาไม่แพงมากเกินนี่มีอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 12:53:11 pm »
ถ้าจอเกิน 75 นิ้ว นอกจากที่หลายท่านแนะนำแล้ว
ลองดู sharp 80le960x ราคาราวๆ 2 แสน หรืออาจถูกกว่า จอ fhd Quattron Pro ,3d
หรือ sharp 90le740x จอ fhd ,3d ราคา 3 แสน บวกลบ
ตอนนี้ตกรุ่นราคาดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 01:48:16 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ poppyza

• Flat TV member
  • *
79uf950t 19,5000 

ออฟไลน์ kama

• Flat TV member
  • *
คุณ poppyza ครับ  ไม่ทราบว่าราคานี้ซื้อจากที่ไหนครับ และพอจะมีแบบ 0% 10เดือนอะไรแบบนี้ป่าวครับ
และถ้าเอามาดู Truevision ช่อง HD ระยะสามเมตร ภาพรับได้มั้ยครับ  
พอดีอยากได้จอใหญ่ๆ มาไว้ที่ห้องรับแขกครับ
ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2015, 08:33:12 am โดย kama »