ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกระจ่างทีครับ Himedia M3 กับ Himedia Q3 ต่างกันตรงไหนบ้างครับเพราะราคาพอกั  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Powercolor

• Flat TV member
  • *
ขอทราบคำแนะนำทีครับ Himedia M3 กับ Himedia Q3 ต่างกันตรงไหนบ้างครับเพราะราคาพอกัน มีอะไรต่างกันบ้างครับ
เน้นดู หนัง4K กับ iptv แล้ว Himedia Q3 มีระบบเสียง Truehd กับ DTS ไหม

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
ขอทราบคำแนะนำทีครับ Himedia M3 กับ Himedia Q3 ต่างกันตรงไหนบ้างครับเพราะราคาพอกัน มีอะไรต่างกันบ้างครับ
เน้นดู หนัง4K กับ iptv แล้ว Himedia Q3 มีระบบเสียง Truehd กับ DTS ไหม

ตอบ
M3 มีรุปทรงที่สวยงาม - มี Bluetooth ครับ - RAW DTS-HDMA 7.1
Q3  ไม่มี Bluetooth ครับ  ไม่รองรับ  DTS-HDMA 7.1 ** สำหรับต่อชุดโฮม

สำหรับ truehd กับ dts ถ้าต่อทีวีธรรมดาคิดว่า downmix ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
Q3 รองรับ dtshd 7.1 ครับ ข้อมูลด้านบนน่าจะผิด
แต่ผมแนะนำให้ไปเล่น Q8 ดีกว่า
แรม 2gb
M3 และQ3 แรม แค่ 1gb

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

M3 มีบลูทูธ เล่นเสียง Dts-HD และ TrueHD ได้เหมือน Q1
แต่ถ้าต่อตรงเข้าทีวี M3 Downmix เสียง DTS ได้เลย Q1 ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม

ออฟไลน์ avr avr

• LCD TV member
  • **
M3  อ่านไฟล์ดีมากๆต่อ avr มาครบทุกเสียง
แต่รับไวไฟไม่ดี เน้นต่อสาย lan
ถ้าเอามาดู app ต่อสาย lan แล้วเป็น hp player
ไปในตัว ต่อ avr ตัวนี้คุ้มมากครับ ถ้าจะซื้อดู firmware ด้วยครับ
เอาที่มันล่าสุด เหมือนมันจะรองรับ dolby atmos ด้วย