ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ TV ของ Sony  (อ่าน 2221 ครั้ง)

ออฟไลน์ stepz66

• *
สอบถามเกี่ยวกับ TV ของ Sony
« เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 01:30:57 pm »
เคยได้ข่าวมาว่า Sony ยุติการผลิต สินค้าประเภท TV แล้วจริงหรือเปล่าเครับ
แล้วตอนรนี้ ถ้าไม่ใช่ Sony มียี่ห้อไหน น่าสนใจบ้างครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ TV ของ Sony
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 01:34:05 pm »
เคยได้ข่าวมาว่า Sony ยุติการผลิต สินค้าประเภท TV แล้วจริงหรือเปล่าเครับ
แล้วตอนรนี้ ถ้าไม่ใช่ Sony มียี่ห้อไหน น่าสนใจบ้างครับ
ไม่เลิกผลิตครับ ก็ยังขายอยู่นะครับ เคยมีข่าวลือปีที่แล้ว แต่โซนี่ก็ยืนยันแล้วว่าไม่เลิกผลิต เพียงแต่ไลน์สินค้ารุ่นอาจน้อยลงเท่านั้น
งบเท่าไหร่ ต้องการสเปคยังไงครับ จะได้บอกหลายๆยี่ห้อ เผื่อเป็นตัวเลือก

ออฟไลน์ stepz66

• *
Re: สอบถามเกี่ยวกับ TV ของ Sony
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 03:59:06 pm »
ไม่เลิกผลิตครับ ก็ยังขายอยู่นะครับ เคยมีข่าวลือปีที่แล้ว แต่โซนี่ก็ยืนยันแล้วว่าไม่เลิกผลิต เพียงแต่ไลน์สินค้ารุ่นอาจน้อยลงเท่านั้น
งบเท่าไหร่ ต้องการสเปคยังไงครับ จะได้บอกหลายๆยี่ห้อ เผื่อเป็นตัวเลือก
มีงบไม่เกิน 30,000 ที่บ้านใช้แต่ Sony เพราะชอบที่สีดูเป็นธรรมชาติไม่จัดจ้านจนเกินไป

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 04:13:23 pm »
มีงบไม่เกิน 30,000 ที่บ้านใช้แต่ Sony เพราะชอบที่สีดูเป็นธรรมชาติไม่จัดจ้านจนเกินไป
50w800c , 3d active, andriod tv เพียงพอ หรือเพิ่มสัก 2-4 พันบาท อาจได้ 55 นิ้ว

ออฟไลน์ jumjum

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2015, 05:26:02 pm »
ก็ยังเห็นมีรุ่นใหม่ออกมานะครับ 
ผมเองก็เคยได้ข่าวมานานแล้วเหมือนกัน

ทราบมาว่า PS4 ขายดีเกินคาด แม้ตัว CEOเองยังงงว่ายอดขาย
เพิ่มสูงขึ้นมากได้อย่างไร  จนทำให้Sony เน้นขยายไลน์ไปที่Playstation
เป็นอันดับต้นๆ

ตรงนี้ผมเดาว่า จากยอดขายและกำไรจากPS4 ทำให้มาช่วยsupport lineอื่นๆ
เช่น TV ที่ประสบปัญหาขาดทุนอยู่ได้ ตรงนี้มโนล้วนๆครับ55 [กระโดด]

ออฟไลน์ Pakwan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 02:33:22 am »
 [เท่ห์]