ผู้เขียน หัวข้อ: [UPDATE] ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2016  (อ่าน 27762 ครั้ง)

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
++++++ ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2016 +++++++

เนื่องด้วยขณะนี้มี "มิจฉาชีพ" แฝงตัวเข้ามาในเว็บของเราจำนวนมาก
ทางทีมงานจึงอยากให้ทุกท่านใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายสินค้าทุกชนิด
โดยเฉพาะพ่อค้าหน้าใหม่และให้โอนเงินก่อนอย่างเดียว ควรจะเช็คประวัติให้ดี หรือใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าจะดีที่สุดครับ

อ้างถึง
1. การดันกระทู้ขายของ ต้องเว้นระยะ 30 นาที ต่อการดัน 1 ครั้งเท่านั้น

( นับจากเวลาที่แสดงในกระทู้เป็นหลัก )

ยกตัวอย่างเช่นดันครั้งแรกตอน 14.00 น. จะมาโพสท์ดันครั้งถัดไปต้องเป็นหลัง 14.30 น.

2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น

3. ห้ามจำหน่ายของผิดกฏหมายทุกชนิด !!! เช่น หนังผิดลิขสิทธิ์, สินค้าปลอมแปลงเครื่องหมายการค้า เป็นต้น

4. ห้ามตั้งกระทู้ผิดหมวด !!! เช่นตั้งขายของในห้อง "พูดคุย" หรือตั้งขายผิดประเภทสินค้า

5. ทางเว็บ LCDTVTHAILAND เป็นเพียงสื่อกลางในการให้พื้นที่ "ซื้อขาย" เท่านั้น มิได้มีส่วนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่ลูกค้าโดนมิจฉาชีพ"คดโกง"

และทางเรายินดีให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลและช่วยเหลืออย่างเต็มที่ครับ

ปล. กฏนี้รวมทุกห้องในหมวดซื้อขาย

ทั้งนี้ขอความร่วมมือจากผู้ค้าและลูกค้าทุกท่านร่วมกันสอดส่องและแจ้งการทำผิดกฏมาได้

ทางทีมงานจะดำเนินการ "ลบกระทู้" และ Ban User ตามความเหมาะสม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือกันทำให้สังคมในเว็บเรา "น่าอยู่" ยิ่งขึ้น ^^

คำแนะนำ !!! หากท่านไหนสมัครสมาชิกแล้วยังไม่ได้รับ Email ตอบกลับเพื่อยืนยัน !!!

ช่วยกรุณา Email username ของท่านมาที่ [email protected] ครับ

เราจะทำการ Activate ให้ใช้งานได้ครับ

ทีมงาน LCDTVTHAILAND
25/02/2016
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 02:18:18 pm โดย ToNy »

ออฟไลน์ FLANTOM

• LCD TV member
  • **
เนื่องจากมีผู้ร้องเรียนมาว่า บาง User มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมคือตั้งกระทู้ขายของหลายกระทู้มากในห้องเดียวกัน

ทาง Admin จึงขอประกาศกฏ 1 user 1 กระทู้ ต่อ 1 ห้องเท่านั้นครับ

รบกวนท่านไหนที่มีกระทู้เยอะกว่า 1 กระทู้ เช่น 3 -4 กระทู้ ให้รวมของซื้อขายเป็น 1 กระทู้เท่านั้นครับ

ขอบคุณในความร่วมมือครับ

LCDTVTHAILAND
18/11/2011
เรียน Admin ปัจจุบันยังเห็นบางUserฝ่าฝืนอยู่ก็มีเยอะมากดูแล้วเหมือนไม่มีไร นะครับ

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
ได้ดำเนินการลบพวกขาประจำที่ฝ่านฝืนกฎแล้วครับ

หากยังฝ่าฝืนอีกครั้ง จะแบน user ถาวรครับ

เนื่องจากมีผู้ร้องเรียนมาว่า บาง User มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมคือตั้งกระทู้ขายของหลายกระทู้มากในห้องเดียวกัน

ทาง Admin จึงขอประกาศกฏ 1 user 1 กระทู้ ต่อ 1 ห้องเท่านั้นครับ

รบกวนท่านไหนที่มีกระทู้เยอะกว่า 1 กระทู้ เช่น 3 -4 กระทู้ ให้รวมของซื้อขายเป็น 1 กระทู้เท่านั้นครับ

ขอบคุณในความร่วมมือครับ

LCDTVTHAILAND
18/11/2011
เรียน Admin ปัจจุบันยังเห็นบางUserฝ่าฝืนอยู่ก็มีเยอะมากดูแล้วเหมือนไม่มีไร นะครับ

ออฟไลน์ aofmb17

• **
สอบถามครับว่า  สามารถมี 2 กระทู้ขายของได้แต่ห้ามมากกว่า 2 กระทู้ขึ้นไปใช่มั้ยครับ 

ออฟไลน์ hellsblueboy

• *
รบกวนถามวิธีโพสท์รูปทีครับ ลองทำตามคำแนะนำแล้ว ไม่สามารถทำได้ อยากให้อธิบายอย่างละเอียด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rank168

• *
    • ÃѺ·ÓàÇçº

ออฟไลน์ ไอร์แลนด์

• *

ออฟไลน์ Kittirat

• **

ออฟไลน์ pim

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ หนุ่มดาวเทียม

• Full LED TV member

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 08:25:37 am โดย khwan2510 »

ออฟไลน์ gusjung

• *

ออฟไลน์ ToNy

• Executive Editor
  • *
++++++ ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2014 +++++++

เนื่องด้วยขณะนี้มี "มิจฉาชีพ" แฝงตัวเข้ามาในเว็บของเราจำนวนมาก
ทางทีมงานจึงอยากให้ทุกท่านใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายสินค้าทุกชนิด
โดยเฉพาะพ่อค้าหน้าใหม่และให้โอนเงินก่อนอย่างเดียว ควรจะเช็คประวัติให้ดี หรือใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าจะดีที่สุดครับ

อ้างถึง
1. การดันกระทู้ขายของ แต่ต้องเว้นระยะ 3 ชั่วโมงต่อการดัน 1 ครั้งเท่านั้น

( นับจากเวลาที่แสดงในกระทู้เป็นหลัก )

ยกตัวอย่างเช่นดันครั้งแรกตอน 14.00 น. จะมาโพสท์ดันครั้งถัดไปต้องเป็นหลัง 17.00 น.

ทั้งนี้ทีมงานขอพิจารณารวมถึง USER อื่นที่มาช่วยดัน ถ้าเห็นว่าเป็นการ "สมัครใหม่" มาเพื่อดันกระทู้ก็ถือว่าผิดกฏ

2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น

3. ห้ามจำหน่ายของผิดกฏหมายทุกชนิด !!! เช่น หนังผิดลิขสิทธิ์, สินค้าปลอมแปลงเครื่องหมายการค้า เป็นต้น

4. ห้ามตั้งกระทู้ผิดหมวด !!! เช่นตั้งขายของในห้อง "พูดคุย" หรือตั้งขายผิดประเภทสินค้า

5. ทางเว็บ LCDTVTHAILAND เป็นเพียงสื่อกลางในการให้พื้นที่ "ซื้อขาย" เท่านั้น มิได้มีส่วนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่ลูกค้าโดนมิจฉาชีพ"คดโกง"

และทางเรายินดีให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลและช่วยเหลืออย่างเต็มที่ครับ

ปล. กฏนี้รวมทุกห้องในหมวดซื้อขาย

ทั้งนี้ขอความร่วมมือจากผู้ค้าและลูกค้าทุกท่านร่วมกันสอดส่องและแจ้งการทำผิดกฏมาได้

ทางทีมงานจะดำเนินการ "ลบกระทู้" และ Ban User ตามความเหมาะสม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือกันทำให้สังคมในเว็บเรา "น่าอยู่" ยิ่งขึ้น ^^

คำแนะนำ !!! หากท่านไหนสมัครสมาชิกแล้วยังไม่ได้รับ Email ตอบกลับเพื่อยืนยัน !!!

ช่วยกรุณา Email username ของท่านมาที่ [email protected] ครับ

เราจะทำการ Activate ให้ใช้งานได้ครับ

ทีมงาน LCDTVTHAILAND
05/FEB/2013

• *
ขออนุญาติย้ายกระทู้มาไว้ในห้องนี้ด้วยนะครับ เผื่อท่านใดสงสัย

ขอให้ปฏิบัติตามกฏ เพื่อสังคมการใช้เว็บบอร์ดซื้อขายที่น่าอยู่ ยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ totre00

• *
รบกวนถามวิธีโพสท์รูปทีครับ ลองทำตามคำแนะนำแล้ว ไม่สามารถทำได้ อยากให้อธิบายอย่างละเอียด้วย

ขอบคุณครับ

• *

ขอบคุณครับ

1. เอารูปที่ต้องการจะโพส ไปอัพรูปในเว็บนี้ครับ http://upic.me/

(วิธีการคือกด Add File เลือกรูปของเรา )

2. เมื่ออัพเสร็จแล้ว ให้เราก็อป Code ใต้ช่องที่เขียนว่า BB Code [original]  มาแปะในเว็บบอร์ดของเรา ในข้อความที่ต้องการ

3. เท่านี้คร้าบบบ

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
Re: [UPDATE] ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2014
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:35:15 pm »
เมื่อเราขายสินค้าได้แล้ว อยากลบกระทู้ที่ตั้งขายไว้ ต้องทำอย่างไร ครับ ลองดูแล้ว ลบไม่ได้ครับ