ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องบลูเรย์ soken bp18  (อ่าน 8718 ครั้ง)

ออฟไลน์ hong5054

• *
รบกวนสอบถามเรื่องบลูเรย์ soken bp18
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 12:36:56 pm »
พอดีเช็คในเน็ตมา เป็นตัวล่าสุดของ soken แต่ไม่สามารถฟังเสียงหนังที่ออกเสียง อังกฤษ ได้ (ติด code 3) ผมไปเช็คข่าวในเน็ตมา มีพี่ๆบางท่านไปขอแผ่นแก้โปรแกรมจากทาง soken ไม่ทราบว่าแก้ได้ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ เยนตะแมน

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องบลูเรย์ soken bp18
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 11:53:53 am »
สรุปรุ่นนี้ติดหรือไม่ติดกันแน่ อ่านๆดู review บอกไม่ติด งง

แต่ตะกี้ผมโทรไปถามศูนย์ให้แล้ว เขาไม่บอกตรงๆครับว่าติดหรือไม่ แต่บอกว่าให้เอาไปอัพ firmware ได้ฟรี แค่นั้น

ขอถาม จขกท. ใช้งานดีไหมครับ เร็วมั้ย ภาพ upscale แล้วเป็นอย่างไรบ้าง กำลังคิดว่าจะซื้อตัวนี้ หรือ sony s7200 ดี แต่ยังหาสินค้า sony ไม่ได้เลย ส่วน soken ที่ไหนก็มีขาย big c ยังมีเลย เกือบซื้ออยู่แล้วเชียว

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: รบกวนสอบถามเรื่องบลูเรย์ soken bp18
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 02:03:25 pm »
ถ้ามีเวลา ยกเครื่องไปที่ ศูนย์ ให้เค้า up firmware ให้จะเเก้ปัญหา ได้ครับ หรือ ขอเเผ่นมาทําเอง ก็ได้ไม่ยุ่งยากครับ ( เเจ้งไปทาง facebook soken ครับ )

ออฟไลน์ เยนตะแมน

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 10:00:38 am »
ผมสอยมาแล้ว bp18 ผมลองแผ่น นินจาเต่า3D(แผ่นก็อป) ที่เครื่อง ps3 เดิมอ่านไม่ได้ ปรากฏว่า...ขึ้นเป็นหน้าจอสีฟ้าเรื่องลิขสิทธิ์ เปิดไม่ได้ เหมือน ps3 เลย... ผมเลยลอง up firmware เลย(มีเตรียมไว้แล้ว) ปรากฏว่าเปิดอ่านได้ฉลุย แต่ยังมีต่อ...

คราวนี้ลองเอาแผ่น tin tin 3d (แผ่นแท้) ปรากฏว่า เครื่องดันขึ้นหน้าขอเป็นสีฟ้า เรื่องลิขสิทธิ์ เปิดไม่ได้ เอาล่ะสิเว้ยเฮ้ย... รีบเอาแผ่น tin tin blu ray ไม่3D(ในชุดมี3แผ่น BD3D, BD, DVD) ใส่เข้าไป เล่นได้แฮะ ลองใหม่ เอาแผ่น tin tin 3D ใส่เข้าไป ตึื๊ดๆๆๆๆๆ run แฮะ ทีนี้เล่นได้ ไม่มีดับ ก็ยัง งงงง ว่าตกลงอะไรกันแน่ฟะเนี่ย

มาบอกกล่าวให้ทราบกันเฉยๆ เผื่อใครอยากรู้ เพราะผมเองหาข้อมูล ไม่ค่อยมีเลย

แต่ผมไม่เข้าใจว่าบางท่านบอกติด cinavia แค่เสียง TrueHD หาย แต่ของผมทำไมมันขึ้นจอสีฟ้าแบบเล่นไม่ได้เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ Mr.pong

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:57:06 pm »
ผมซื้อที่เดอะมอลล์บางกะปิเมื่อสัก 2เดือนที่แล้ว ก่อนรับสินค้าพนักงานเขาก็อัปเดท โปรแกรมล่าสุดให้เลยครับ เล่นได้ทุกแผ่น รวมทั้งแผ่นก็อปที่ขายในตลาดนัด ก็โอเคนะครับ
พอดีเช็คในเน็ตมา เป็นตัวล่าสุดของ soken แต่ไม่สามารถฟังเสียงหนังที่ออกเสียง อังกฤษ ได้ (ติด code 3) ผมไปเช็คข่าวในเน็ตมา มีพี่ๆบางท่านไปขอแผ่นแก้โปรแกรมจากทาง soken ไม่ทราบว่าแก้ได้ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Keanoza788

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 03:30:42 pm »

เพิ่งซื้อมาจากร้านดัง แล้วยกไปอัพเฟิร์มแวร์ที่โซเค่นมา แต่ยังมีปัญหาเหมือน จขกท. ครับ

เสียงสนทนาของตัวละคร (เสียง English กับเสียงไทย) ไม่ออก หรือเบามากๆๆๆๆๆ

แผ่นที่เอามาลองเป็นแผ่น DVD จากแม่สาย และแผ่น DVD แท้ที่สะสมไว้ เป็นเหมือนกันหมดเกือบทุกแผ่นครับ  [ไม่เอา]