ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าส่วนใหญ่เล่นหนังจาก hdd usb เราควรซื้อโฮมเธียเตอร์แบบไหนดีครับ  (อ่าน 1355 ครั้ง)

ออฟไลน์ saifha69

• *
ถ้าสัวนใหญ่เราเล่นหนังผ่านทาง usb port เพราะดาวโหลดมาจากเว็บ และจะเป็นพวก 1080p ซะส่วนมาก ขนาดไฟล์ก็ 10GฺฺB ขึ้นไปครับ เสียงคิดว่าจะต่ออกจากทีวีอีกทีหนึ่งผ่าน optical จะได้เสียงมาเต็มไหมครับ แล้วเราจะเอาไปเข้ากับโฮมเธียเตอร์ได้หรือไม่ยังไงครับ ผมมือใหม่ช่วยแนะนำที ไม่รู้เลยจริงๆครับ

ออฟไลน์ yeekung

• Flat TV member
  • *
คือจะเล่นไฟล์หนังต่อจากทีวีใช่ไหมครับ สามารถทำได้ครับผ่านทาง optical port แต่จะติดที่เสียงจะถอดรหัสได้แค่ DTS, dolby digital ถ้ารับได้ก็ ok ครับ

แต่ถ้าอยากได้ DTS hd master, dolby TrueHD คงต้องหาเครื่องเล่น hd player มาแทนทีวีครับ

ออฟไลน์ saifha69

• *
DTS, dolby digital กับ เสียงแบบ  DTS hd master, dolby TrueHD  มันแตกต่างกันมากไหมครับพี่

เราถึงกับรู้สึกถึงความแตกต่างเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเราซื้อเครื่องเล่น hd player จะได้เสียงแบบไหนครับ

และต้องซื้อตัว reciver ถอดรหัสอีกหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2015, 06:45:15 pm โดย saifha69 »

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
ถ้าสัวนใหญ่เราเล่นหนังผ่านทาง usb port เพราะดาวโหลดมาจากเว็บ และจะเป็นพวก 1080p ซะส่วนมาก ขนาดไฟล์ก็ 10GฺฺB ขึ้นไปครับ เสียงคิดว่าจะต่ออกจากทีวีอีกทีหนึ่งผ่าน optical จะได้เสียงมาเต็มไหมครับ แล้วเราจะเอาไปเข้ากับโฮมเธียเตอร์ได้หรือไม่ยังไงครับ ผมมือใหม่ช่วยแนะนำที ไม่รู้เลยจริงๆครับ

ตอนนี้ทุกไฟล์ที่โหลดมา เล่นผ่าน usb ที่ทีวี เล่นได้ดีไหมครับเช่นเลือกซับเลือกเสียงแล้วอ่าน/ออกปกติไหม

และ ตั้งงบโฮมเธียเต้อไว้เท่าไหร่ครับหรือมีอยู่แล้ว

เดี๋ยวช่วยแนะนำอีกแรงครับ ^_^