ผู้เขียน หัวข้อ: **จอภาพ 2.35:1** มีพื้นที่แขวนหน้า TV เพียง 230 ซม. แต่อยากติดจอมอเตอร์คับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gogundarn

• Flat TV member
  • *
จะเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวจาก PJ ส่วนทีวีใช้จอ Plasma เดิม พอจะมีเจ้าใหนขายจอมอเตอร์สัดส่วน 2.35:1 ความยาวทั้งหมดไม่เกิน 230 ซม. ใหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม แจ้งหลังไมค์ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2015, 03:47:51 pm โดย Gogundarn »

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
จะเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวจาก PJ ส่วนทีวีใช้จอ Plasma เดิม พอจะมีเจ้าใหนขายจอมอเตอร์สัดส่วน 2.35:1 ความยาวทั้งหมดไม่เกิน 230 ซม. ใหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม แจ้งหลังไมค์ก็ได้ครับ

คิดว่าไม่น่ามีนะครับ  ถึงมีก็ไม่ทน  ใช้ไปไม่นานผ้าไม่ยับก่อนก็ motor พังแน่นอน

• *

อดเลย  [ร้องไห้] ขอบคุณมากครับ จอมือดึงพอมีใหมครับขนาดเท่านี้ พี่Hifi_2013

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **

อดเลย  [ร้องไห้] ขอบคุณมากครับ จอมือดึงพอมีใหมครับขนาดเท่านี้ พี่Hifi_2013

ไม่น่ามีใครทำนะครับ  2.35:1 นี่ต้อง fixed เท่านั้นครับ  ไม่ก็ลองโทรไป ถาม Siamavs ดูว่าเค้ารับทำหรือเปล่าครับ

• *
ถามแล้วครับไม่มีเหมือนกัน ขอบพระคุณอีกครั้งครับพี่

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
มีครับจอมอเตอร์ 2.35:1 แบบมีเชือกดึงด้านข้าง side tension แต่ความยาวด้านหน้าไม่พอครับขนาดจอมอเตอร์ 16:9 ความยาวรวมกล่องมอเตอร์ยังยาว 2.6 เมตรเลย ยิ่งถ้าเป็นขนาด 100นิ้ว  2.35:1 จะยาวกว่าอีกครับ ส่วนใหญ่ตามร้านที่ขายกันเค้าจะมี 2.35:1 ที่ 110 ขึ้นทั้งนั้นเลยครับ ขนาดอื่นคงต้องเป็น custom made แต่ราคาคงไม่ถูกเท่าไหร่ ลองปรึกษาเอกร้าน HDT ดูครับ

• *
มีครับจอมอเตอร์ 2.35:1 แบบมีเชือกดึงด้านข้าง side tension แต่ความยาวด้านหน้าไม่พอครับขนาดจอมอเตอร์ 16:9 ความยาวรวมกล่องมอเตอร์ยังยาว 2.6 เมตรเลย ยิ่งถ้าเป็นขนาด 100นิ้ว  2.35:1 จะยาวกว่าอีกครับ ส่วนใหญ่ตามร้านที่ขายกันเค้าจะมี 2.35:1 ที่ 110 ขึ้นทั้งนั้นเลยครับ ขนาดอื่นคงต้องเป็น custom made แต่ราคาคงไม่ถูกเท่าไหร่ ลองปรึกษาเอกร้าน HDT ดูครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ถ้ายอมใช้  16:9   72"  เห็นมีลงขายอยู่จร้า.........ของดีมากๆด้วยจร้า

• *
ถ้ายอมใช้  16:9   72"  เห็นมีลงขายอยู่จร้า.........ของดีมากๆด้วยจร้า

ขอบคุณคร้าบ ขอลองแวะไปดูนิด

[โย่ว]

• *
สรุปจบที่ 92 นิ้ว fixed frame + Plasma ติดกับ Stand ล้อเลื่อนไว้ดูทีวีครับ ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2015, 10:17:46 am โดย Gogundarn »