ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ต lg oled ec930t ยังไงให้ได้ภาพดีที่สุดครับ  (อ่าน 1981 ครั้ง)

ออฟไลน์ auioui

• Flat TV member
  • *
เพิ่งได้ lg oled 55ec930t มาครับ  [กระโดด]

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับว่าต้อง ปรับภาพ แบบไหนให้ภาพออกมาดีที่สุดครับ

ใช้ต่อตรงกับ กล่อง true cable, เครื่องเล่น blueray soken และ ps3 ครับ

ขอรบกวนผู้ที่ใช้อยู่ หรือคนที่รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cyberdps

• *
Re: เซ็ต lg oled ec930t ยังไงให้ได้ภาพดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 10:35:45 am »
รบกวนสอบถามว่า ได้มาจากร้านไหนและราคาเท่าไหร่ครับ
พอดีกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ
ป.ล. ยินดีสำหรับทีวีใหม่ด้วยนะครับ  :laugh:

ออฟไลน์ auioui

• *
Re: เซ็ต lg oled ec930t ยังไงให้ได้ภาพดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 04:56:03 pm »
ผมจัดมาจากงาน homework ครับวันสุดท้ายเมื่อวันอาทิตย์ครับ

64990 0% 10 เดือนครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ BlackLemon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 10:46:47 am »
ลองใช้การ set ภาพของ CNET ดูนะครับ  สำหรับผมชอบของเจ้านี้  สาย HDMI ถ้าเป็นไปได้ สายที่ทำด้วยเงินจะเหมาะกับงานด้านภาพนะครับ อย่าลืมตัวกรองไฟด้วยนะครับช่วยได้เยอะและเป็นการถนอมเครื่องเราด้วย เป็นไรมาเสียดายแย่  [yes]

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 01:07:25 pm »
ลองอันนี้ดู
ที่ชอบโจมตีว่าค่าEC  blur แต่ดีกว่าตัวtop  ในปี 2015 ไม่รู้นะครับ ลองดู มีการsetup ผมใช้ค่าในavforums ช่วงแรกๆ  แต่ว่างจะ จัดใหม่ตาม นี้ครับ

http://www.rtings.com/tv/reviews/by-brand/lg/ec9300/settings?uxtv=2e6d [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!