ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสายไฟ AC จะใช้กับ AVR Onkyo หน่อยครับ  (อ่าน 3891 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
งบประมาณไม่เกิน 3 พันบาท (ยาว 1.5 เมตรขึ้นไป) มียี่ห้ออะไรบ้างครับ เช่น The Hulk และก็ AQ-NRG-2 แพงไปเกินงบ รบกวนขอชื่อร้านค้าและเว็บไซต์ด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ teenoishop

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำสายไฟ AC จะใช้กับ AVR Onkyo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 03:27:46 pm »
งบประมาณไม่เกิน 3 พันบาท (ยาว 1.5 เมตรขึ้นไป) มียี่ห้ออะไรบ้างครับ เช่น The Hulk และก็ AQ-NRG-2 แพงไปเกินงบ รบกวนขอชื่อร้านค้าและเว็บไซต์ด้วยนะครับ  [ปลื่ม]
พอได้ไหมครับ  [yes]
http://www.noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=78926%3Cbr%3E%3Cbr%3E

ออฟไลน์ Peach_9

• **
Re: ช่วยแนะนำสายไฟ AC จะใช้กับ AVR Onkyo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 04:15:01 pm »
ถ้าอยากได้พละกำลัง The Hulk ตอบโจทย์ที่สุดแล้วใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 07:58:53 am »
the hulk ให้แต่พลังฟังแล้วเหมือนกำลังวัตต์มากขึ้น เบสมากขึ้น แต่รายละเอียดไม่มีเลย ฟังไงก็ไม่ไพเราะ ขนาดเปลี่ยนหัวดีๆไปมาก็.....อืม ผมว่าเหมาะเอามาเสียบปลั๊ก/เครื่องกรองไฟมากกว่าครับ ผมว่า black rhodium สายม่วง เส้นเล็กแต่ออกจะแจ้งทุกเม็ด น่าใช้กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2015, 07:59:54 am โดย ronnawut »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 08:04:14 pm »
ค่อยๆ เล็งมือสอง ....... อาจได้สายที่มันเคยมีราคาสูงกว่านั้น......2-3เท่า..........ซึ่งย่อมให้ผลลัพธ์ที่ดีกว่า.......การซื้อสายใหม่สามพันแน่ๆจร้า

ออฟไลน์ avr avr

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 07:11:24 am »
ลองดู southwire ครับ คุณภาพเกินราคาไปมากครับ
ตอนผมทำขาย (ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้ว) ลูกค้าหลายๆท่าน
ชอบมากๆใช้ได้ทั้งดูหนังฟังเพลง ทุ้มกลางแหลม รายละเอียด
มีครบๆครับ เอาไว้เป็นทางเลือกอีกตัวหนึ่งครับ

ออฟไลน์ Piyapoj

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 05:57:52 pm »
ค่อยๆ เล็งมือสอง ....... อาจได้สายที่มันเคยมีราคาสูงกว่านั้น......2-3เท่า..........ซึ่งย่อมให้ผลลัพธ์ที่ดีกว่า.......การซื้อสายใหม่สามพันแน่ๆจร้า
👍

ออฟไลน์ nirun_-

• line ; nirun145
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 09:58:15 am »
furu nano20 สายม่วง และ nano32 สายเขียว
ถูกแต่ดีหน่อย 314 จะมีสายทองแดงกับเงิน ใช้ด้านทองแดงเป้น L เงินเป็นN ก็เด้ดสะระดี่ได้
จากที่เคยเล่นสายแพงๆมานะครับ

และฝากอีกตัว inakustik 2502 เด่นในเรื่อง dymaic ดูหนังมันมาก ราคาเมตรพันกว่า ที่ปิฯ