ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน 30,000 บาท อยากได้ TV เน้น ภาพ และเสียงไม่เน้น3Dไม่ต้อง4K เลือกให้ด้วย  (อ่าน 1768 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruu

• Flat TV member
  • *
ผมขออนุญาตแตกประเด็น เพราะเปลี่ยนใจตามคำแนะนำท่านที่ตอบกระทู้ที่แล้วครับ ว่าควรเลือกขนาด 40, 42 นิ้วไปเลย

ถ้าผมจะซื้อ 40 หรือ 42 นิ้วหรือใหญ่กว่า ในใจแล้วอยากได้ W800B แต่หาไม่ได้แล้วครับ ตอนนี้มีแต่ W800C
ช่วยแนะนำด้วยครับ หากเป็น 40 หรือ 42 นิ้ว เน้น ภาพ และเสียง ไม่เน้น 3D ไม่ต้อง 4K ก็ได้ ไม่เอา Net ด้วย ถ้าเป็น
1.) Sony ควรเป็นรุ่นใด ผมติดใจ W800B แต่หาไม่ได้แล้ว ผมเห็น W800C ภาพไม่ดีสู้ W800B ไม่ได้ครับ
2.) Samsung ควรเป็นรุ่นใด
หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ พวก Sharp ตัวบนๆไม่มีเข้ามาเลยครับ Toshiba มีรุ่นใดที่เน้น ภาพ และเสียง ไม่เน้น 3D ไม่ต้อง 4K ก็ได้ ไม่เอา Net ที่ควรจับต้องได้ครับ
งบประมาณก็ 25,000 - 30,000 บาทครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ ruu

• Flat TV member
  • *
ผมรบกวนด้วยครับ
ต้องการ LED TV 40-42" Panel ดีๆครับ เน้นภาพดี เสียงคุณภาพครับ
ตอนนี้ก็ดู Sony W800C ตามที่ท่าน Sirota แนะนำครับ ไม่รู้จะเทียบกับ Samsung รุ่นใดได้บ้างครับ
แล้วพวก 4K panel ดีขึ้นมากไหมครับ
ขอบพระคุณมากครับ