หน้า: 1 [2]

จะเปลี่ยนสาย HDMI

Re: จะเปลี่ยนสาย HDMI
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 09:12:06 pm »

เอาภาพมายืนยันข้อมูลที่ผมอธิบายไปข้างบนครับ ว่าสายHDMI ไม่จำเป็นต้องเป็น 2.0 ก็ส่งสัญญาณภาพ 4K 60Hz ได้

ในรูปนี่คือสาย HDMI kaboer L series ตั้งแต่ปี 2012 ที่ระบุว่าเป็น HDMI 1.4

เห็นบางท่านบ่นว่า HDMI 1.4 ใช้แล้วแสดงผลที่ 4K 60Hz ไม่ได้

ผมอยากให้ท่านลองกลับไปเช็คข้อมูลของอุปกรณ์ในระบบของท่านก่อนว่ารองรับ 4K 60Hz หรือเปล่า ตามที่ผมระบุไว้ด้านบน

- AVR รองรับ 4K 60Hz หรือเปล่า?(ในกรณีที่ต่อสัญญาณภาพผ่านทาง AVR)
- จอภาพ รองรับ 4K 60Hz หรือเปล่า?
- HD player, BD player รองรับ 4K 60Hz หรือเปล่า?

ถ้าสามสิ่งที่ระบุมานั้น มีอุปกรณ์บางอย่างไม่ได้รองรับ 4K 60Hz ยังไงก็ไม่ได้ครับ
โดยเฉพาะจอภาพบางรุ่น กับ HD player หลายๆตัว ที่รองรับได้แค่ 4K 24Hz เท่านั้น
  • nahpak
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 11:32:44 am »

ความรู้ทั้งนั้นขอบคุณมากครับที่ร่วมแบ่งบันผมก็พึ่งสั่ง HDMI kaboer L series มาลองเหมือนกันครับเพราะราคามิตรภาพดีครับขอบคุณครับสำหรับความรู้ครับ
  • deetojai
  • Flat TV member
  • *
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 03:02:47 am »

ถ้าต่อกับ tv 4k ดูเลยคับซื้อยี่ห้อดี ๆ หน่อยคับ ยี่ห้อ Kaiboer เกรดกลางคับราคากับคุณภาพสมเหตุสมฐานะ ดีกว่าสายเกรดทั่วไปกับ
เคยใช้ยี่ห้อนี้ Kaiboer สาย HDMI Cable เวอร์ชั่น 2.0 ถ้าราคา เกือบพัน แต่คุณภาพต่างกับทั่วไปเยอะคับ...
https://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=hdmiman&month=06-2018&date=07&group=1&gblog=2

ลองดูร้านในนี้ก้อได้คับเคยซื้อคับ www.lazada.co.th/hdmi-core-promotionrecommend.html
  • doomon
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 06:37:37 pm »

ขอบคุณความรู้ดีๆเกี่ยวกับเรื่องราวของการที่จะเปลี่ยนสาย HDMI   บอกเลยว่าเป็นเรื่องราวที่น่าสนใจอย่างมากเลยทีเดียวและขอบคุณมากๆเลยนะครับเกี่ยวกับเรื่องราวของการเปลี่ยนสาย HDMI และคอมเม้นของสมาชิกแต่ละท่าน  แต่อย่างไรก็ตามหากคุณต้องการที่จะศึกษาเกี่ยวกับเรื่องราว บุคคลที่โลกจดจำ  บอกเลยว่าคุณจะได้พบกับเรื่องราวของสงครามและความรู้เกี่ยวกับสงครามมากมายที่คุณนั้นไม่เคยเจอมาก่อน หื่น หื่น หื่น หื่น
หน้า: 1 [2]