ผู้เขียน หัวข้อ: egreat r200s  (อ่าน 1068 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
egreat r200s
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 11:36:45 am »
egreat r200s ภาพจากสาย hdmi ไม่ออกครับ เปิดเครื่องมาหน้าเครื่องขึ้นปกติแต่ที่จอของled มีคำว่า egret สักพักหน้าจอก็เป็นสีน้ำเงินไม่มีภาพอะไรขึ้นเลยปกติที่เคยใช้จะมีโลโก้ขึ้นให้เราเลือกตั้งค่าอะไรได้หมดแต่ใช้ต่อแบบ componant มีภาพออกปกติครับแบบนี้บอร์ hdmi เสียหรือเปล่าครับ แล้วจะซ่อมได้ที่ไหนครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: egreat r200s
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 02:03:18 pm »
egreat r200s ภาพจากสาย hdmi ไม่ออกครับ เปิดเครื่องมาหน้าเครื่องขึ้นปกติแต่ที่จอของled มีคำว่า egret สักพักหน้าจอก็เป็นสีน้ำเงินไม่มีภาพอะไรขึ้นเลยปกติที่เคยใช้จะมีโลโก้ขึ้นให้เราเลือกตั้งค่าอะไรได้หมดแต่ใช้ต่อแบบ componant มีภาพออกปกติครับแบบนี้บอร์ hdmi เสียหรือเปล่าครับ แล้วจะซ่อมได้ที่ไหนครับขอบคุณครับ

หมดประกัน? ประกันของเจ้าไหนครับ? ซื้อร้านไหนครับ?  :)