ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาครับซื้อ External Harddisk  (อ่าน 1549 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
ขอปรึกษาครับซื้อ External Harddisk
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 12:43:42 pm »
ผมซื้อExternal Harddiskมาแล้ว ก่อนใช้งาน ต้อง ฟอร์แมท ก่อนไหมครับแล้วค่อยโหลดหนัง ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: ขอปรึกษาครับซื้อ External Harddisk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:25:04 pm »
ทำได้ก็ดีครับ ผมเองทำให้ของพ่อทุกลูกครับ

Re: ขอปรึกษาครับซื้อ External Harddisk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:56:36 pm »
คนขายที่ร้าน JIB บอกผมว่าไม่ต้องฟอร์แมท หรือว่าเขาขี้เกียจทำให้ผมเห่อะๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:59:52 pm »
ทำได้ก็ดีครับ ผมเองทำให้ของพ่อทุกลูกครับ
โอ้ลืมถามว่า เวลาโหลดหนังต้องจัดระเบียบไหมครับเช่นต้องทำ โฟร์เดอร์หนังแต่ละเรื่องไหมครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 05:19:07 pm »
ผมทำfolderครับ เพื่อจะได้ใส่ปกได้ ส่วนการเรีอง เครื่องมันเรียงตามตัวอักษรอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 12:53:35 pm »
เดี๋ยวนี้เขา format มาให้เรียบร้อยแล้วครับ
และจะมีไฟล์พวกคู่มือ/driver/program แถมมาให้ใน HDD

แต่ผมชอบ format เองอีกครั้ง

เวลาผม copy หนังผมจะสร้างเป็น folder ครับจะจัดระเบียบง่ายกว่า หาง่ายกว่า ทำปกง่ายกว่า(เป็นระเบียบไม่ลายตา)

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿