ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ ช่วยเลือก ครับ X8H Plus กับ Q5Q  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ deejaijung

• Flat TV member
  • *
รบกวนช่วยแนะนำ ช่วยเลือก ครับ X8H Plus กับ Q5Q
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 11:06:23 pm »
ผมมือใหม่ครับ อ่านกระทู้ต่างๆ    ได้ความรู้มากมาย  แต่ก็งุนงนไปหมด เลือกไม่ถูกครับ

ทีวี เป็น 4K มี webos2.0 ใช้งาน Youtube ได้ดีเลย พอใจ

โจทย์ คือ อยากได้มาเสริมดู  IPTV   ด้วย app ต่างๆ เช่น ipplayb....

อยากได้รุ่นที่ภาพดีที่สุด สำหรับ android box เร็ว รองรับ 4K

อ่านๆ ดู ไล่มาตั้งแต่ cloudhd 1195+ ว่าภาพดี แต่ด้อยกว่า android box ที่เร็วน้อยกว่า

จึงสรุป ไป ที่ Q5Q   แต่อ่านไปอ่านมา ก็เจอ X8H Plus ราคาใกล้กันครับ

รบกวนท่าน ผู้ใช้งานจริงๆ ขอคำแนะนำ ด้วยครับ      ( ถ้าเป็นไปได้ ของดความเห็นจากผู้ขายนะครับ )

สำหรับผู้ใช้งานรุุ่นอื่นๆ สามารถแนะนำผมได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ FITE

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนช่วยแนะนำ ช่วยเลือก ครับ X8H Plus กับ Q5Q
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 10:37:46 am »
คือถ้าซื้อมาเล่น iptv ของตัวที่ถาม (ผมก็ใช้ของเจ้านี้เหมือนกัน)
- cloudhd 1195+ จะมีอาการหน่วงตอนเล่นแอพ คือจะช้าบ้างแต่ไม่ถึงกับทนไม่ได้ จะช้าตอนเปลี่ยนช่องหรือเลื่อนเมาส์แล้วจะหน่วงๆ
ส่วนภาพที่ได้จากการเล่น iptv ก็ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้าทีวีคุณเป็น smart อยู่แล้วหมายถึงเวลาเล่นสะดวกและเร็วอย่างนั้นถ้าจะใช้ cloudhd 1195+
มันจะช้ากว่าแบบเห็นได้ชัดเลยนะครับ

- ส่วนยี่ห้อ minix ผมเคยเล่นรุ่น x6 การเล่นไฟล์ iptv ตอนเปลี่ยนหรือเลื่อนเมาส์ผมว่าเร็วกว่าตัว cloud แต่ภาพที่ได้ก็เท่ากันนะ
(หมายถึงภาพจากการเล่นiptv)

ทั้ง 2 รุ่นผมเล่นแล้วก็โอเคนะครับ แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนไปเล่น egreat รุ่น a9 แทนแล้วน่ะครับ
เพราะว่าผมอยากได้รุ่นที่ใส่ HDD ในตัวได้ cpu อย่างน้อยต้อง 4 หัว แรมอย่างน้อยต้อง 2GB จะได้เล่นเน็ตอะไรไม่ช้า(แต่ผมว่าตัว 1 GB ก็ไม่ช้านะ)
มองๆแล้วก็เลยมาลองที่ตัวนี้ (แต่ราคา a9 ถ้าเทียบกับสเป็คแล้วผมว่าแพงไปพอสมควรเลย)

ออฟไลน์ deejaijung

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนช่วยแนะนำ ช่วยเลือก ครับ X8H Plus กับ Q5Q
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 12:23:28 pm »
 ข้อมูลจากผุ้ใช้งานเป็นประโยชน์มากเลยครับ ขอบคุณ คุณ FITE มากครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 05:55:57 pm »
ผมเคยใช้ Cloud 1195 กับ ตอนนี้ใช้ Q5Q อยู่ครับ ส่วน X8H Plus ไม่เคยใช้ครับ ยังไงผมขอแปะลิงค์ที่ผมเคยเขียนไว้นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=171020.msg1138618#msg1138618

ปล.ผมก็ใช้เจ้าเดียวกับที่ท่านสนใจเหมือนกันครับ