ผู้เขียน หัวข้อ: สิ้นสุดพรีเมียร์ลีก กับ C T H Weshare  (อ่าน 2015 ครั้ง)

ออฟไลน์ M!X_Audio♧Home

• LCD TV member
  • **
สิ้นสุดพรีเมียร์ลีก กับ C T H Weshare
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 09:51:54 am »
ไม่ทราบโพสต์ถูกกฎรึเปล่า ถ้าผิด Addmin ลบได้นะครับ

สืบเนื่องจากการประมูลลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ ประจำฤดูกาล 2016 - 2019 ปีนี้ บริษัทฯ ที่ประมูลได้ไม่ใช่ของไทยเลย ไม่ทราบว่า ทั้ง true vision กับ CTH Weshare (เจ้าของลิขสิทธิ์ปัจจุบัน) ได้ยื่นประมูลรึป่าวไม่ทราบถึงไม่ได้ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสด สำหรับ บริษัทที่ประมูลได้ คือ BeIn Sport (ปัจจุบันช่องนี้ออกอากาศผ่านทาง True Vision) ไม่แน่ใจว่าเป็นบริษัทของทางประเทศ สหรัฐอาหรับเอมิเรส ที่ประมูลได้ในไทย
ปล.มีใครพอทราบข้อมูลบ้างป่าวครับ ว่า สรุปแล้วเค้าจะให้ True เป็นบริษัทฯ กระจายการถ่ายทอดสดทุกแมตซ์ เลยรึป่าว ถ้าเป็นแบบนั้น ลูกค้าอย่างเราๆ เสียเปรียบแน่ๆ เลย เพราะ แพคเก็จของ True แบ่งละเอียดยิป จนบางทีรู้สึกว่า เราเสียเปรียบ เพราะที่ผ่านมาก่อน CTH จะประมูลได้ ถ้าใครอยากดูครบทุกแมตซ์ต้องซื้อแพคเกจ platinum ราคาก็รวม VAT แล้ว 2 พันกว่าบาท แต่กับ CTH ผมเหมาจ่ายช่วงออกใหม่ แค่ 599 (ยังไม่รวม VAT) ถ้าเป็นแพคเกจทั่วไปก็ 899 บาท แถมยังได้ดูทั้ง บุนเดสฯ  ลีกเอิง อิตาลี(บางช่อง)   สุดท้ายสงสัยถ้าเป็น true แล้วคิด แพคเกจ เหมือนเดิม ผมคงงดแล้วล่ะ เพราะเคยติดแล้วมันไม่คุ้มเลย เพราะส่วนใหญ่สำหรับผมนะ(คหสต.) ดูบอลกับแข่งรถ ซึ่งมันไม่คุ้มเลยครับ...     ท่านใด พอทราบรายละเอียดช่วยแชร์ข้อมูลให้ทราบด้วยนะครับ .... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: สิ้นสุดพรีเมียร์ลีก กับ C T H Weshare
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 10:30:13 am »
รอเจ้าของลิขสิทธิ์เก่าหมดก่อน หลังจากนั้นก็จะเห็นเองว่าใครเอามาให้เราดูได้บ้าง ราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ joemax

• **
Re: สิ้นสุดพรีเมียร์ลีก กับ C T H Weshare
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:57:49 am »
อีกนานครับ ว่าจะชัดเจน

BeIN  มีสิทธิ์ขายในทุกแบบ  ไม่จำเป็นต้อง ทรู ประเด็นคือ  เจรจากับคนอยากซื้อได้เงินเท่าไรยังไง  BeIN ขายหลายๆแบบ  คิดว่าทรูคงไม่ได้แบบ จัดเต็ม อาจเป็นแค่หนึ่งในหลายๆเจ้าที่ซื้อมาถ่ายทอดต่อ

แล้วอาจไม่จำเป็นต้องซื้อครบ เพราะช่องอาจไม่พอ

ออฟไลน์ M!X_Audio♧Home

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 03:00:57 pm »
อีกนานครับ ว่าจะชัดเจน

BeIN  มีสิทธิ์ขายในทุกแบบ  ไม่จำเป็นต้อง ทรู ประเด็นคือ  เจรจากับคนอยากซื้อได้เงินเท่าไรยังไง  BeIN ขายหลายๆแบบ  คิดว่าทรูคงไม่ได้แบบ จัดเต็ม อาจเป็นแค่หนึ่งในหลายๆเจ้าที่ซื้อมาถ่ายทอดต่อ

แล้วอาจไม่จำเป็นต้องซื้อครบ เพราะช่องอาจไม่พอ

ถ้าเป็นแบบท่านว่า ลูกค้าแย่เลย สมมติหลายที่ซื้อช่องไป  เราต้องติดหลายจานเลยน่ะ 555555   (คิดดไปก่อนแระเรา... เพราะบางทีแต่ละคู่เราเลือกช่องไม่ได้ด้วย...)